ไป ABS ติด ไปตรวจสอบที่ไหนดีครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Auman, 18 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Auman

Auman New Member Member

29
    0
    0
    ขอโทษทีครับ ถามผิดไฟ ที่จริงแล้วไปไฟ SRS (แอร์แบ็ก) ครับ จะเข้าไปตรวจสอบที่ไหนดีครับ ช่วยแนะแนวหน่อยครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

อู อีโว4

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 สิงหาคม 2009
  2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เซ็นเซอร์ ABS แถวๆหลังจานเบรค มันหลุดตำแหน่ง / หลวม / สกปรก หรือสายขาดครับอู
    อู่ทั่วไปก็สามารถทำได้ครับ ถอดล้อออกแล้วมองหาเซ็นเซอร์ABS แล้วลองตรวจสอบและจัดตำแหน่ง แก้ไขดูครับ
    จากนั้นลองสตาร์ทเครื่องและขับดู ถ้าหายก็แสดงว่ามันตั้งตรงตำแหน่งหรือแก้ไขถูกต้องแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้