อยากมีรูปที่ดิสเพลอะ แต่ทำไม่เป็น

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย บิ๊กประชาอุทิศ, 16 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนพี่ๆช่วยบอกทีนะครับจะอัฟรูปขึ้นที่ Accout ของเราเองอะครับ แต่ทำไม่เป็น

สังเกตุมุมขวามือบนสุดคลิ๊กคำว่า การตั้งค่า

จากนั้นซ้ายมือหาดูดีๆคลิ๊กที่
    แก้ไขรูปส่วนตัว

ตรงกลางหน้าจอหาบรรทัดที่มี

ตัวเลือกที่ 2 - อัพโหลดรูปจากคอมพิวเตอร์ของคุณ:
    หมายเหตุ: ขนาดสูงสุดของรูปส่วนตัวคือ 250 x 300 px หรือ 500.0 KB (ควรจะเล็กกว่าที่กำหนด)

จากนั้นคลิกที่ Browse แล้วเลือกรูปที่ต้องการจะลงแล้วคลิ๊ก Open

แล้วเลื่อนลงมานิดนึงขาวมือด้านล่างจะเจอช่อง บันทึกการเปี่ยนแปลง แล้วก็คลิดเลยครับแล้วรอซักครู่

ปล.อย่าลืมย่อให้เหลือขนาดเท่าที่หมายเหตุไว้นะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 เมษายน 2010
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้