เวลาคุณอกหัก หรือรู้ว่าแฟนคุณมีคนอื่น คุณมีวิธีปลอบใจตัวเองอย่างไร

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย I'm Designer, 20 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    เวลาคุณอกหัก หรือรู้ว่าแฟนคุณมีคนอื่น คุณมีวิธีปลอบใจตัวเองอย่างไร
    ขอบคุณครับ:cry:

2. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมว่านะครับ มันเป็นเรื่องที่ต้องใช้เวลา พยายามอยู่กับเพื่อน หรือพ่อ กับ แม่ให้มากขึ้นครับ ต้องทำใจให้ได้ว่า เมื่อก่อนเราไม่มีเค้าก้ออยู่ได้ครับ ตอนนี้ก้อต้องอยู่ได้ครับ ผมรู้ว่ามันยากครับ มันเป็นความผูกผัน แต่ถ้าเค้าไม่รักเราแล้ว เราก็อย่าไปแคร์เค้าเลยครับ สิ่งที่สำคัญคือเราต้องรักตัวเองครับ ทำตัวให้เค้ารู้ว่า สักวันเค้าต้องเสียดายที่ทำแบบนั้นไป
    ปล.อย่าคิดมากนะครับ ที่สำคัญต้องรักตัวเองให้มากครับ อย่าทำร้ายตัวเองสำคัญที่สุด

3. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    ตัดใจ หาอย่างอื่นที่เราชอบทำครับ

4. ออเซาะ

ออเซาะ New Member Member

9
    0
    1
    คิดไว้ว่า ซักวันถ้าเค้าไปรักใครจริงๆ แบบที่เรารักเค้า แล้วคนที่เค้ารักจะทำแบบที่เค้าทำกับเรา :cool:

5. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    อันนี้โดนครับ ตอนนี้ผมได้ฟังเพลงของ เจ เจตริน ชื่อเพลง กองไว้ ที่มีท่อนนึงบอกว่า "เก็บคำว่าเสียใจ กองไว้ตรงนั้น เพราะมันไม่มีค่าอะไร ไปอยู่ที่ไหนมา เมื่อฉันไม่มีใคร เธอไปไหน ไปไหนที่ผ่านมา
    ไม่เคยมองผ่าน ที่ผ่านมา ไม่เคยต้องการ และมันก้นาน นานจนสายเกินไป" มันทำให้ผมรู้สึกว่า คุณจะต้องเสียใจที่หลังแน่นอน ที่ทิ้งผมไป

6. numkung

numkung New Member Member

367
    2
    0
    แหม... หล่อๆๆ อย่างเรา ตัวเลือกเยอะอยู่น๊า..555... สมัยนี้ ผู้ชายเยอะกว่า ผู้หญิงหลายเท่า
    คุณเชื่อผมไม๊ มี ผู้หยิง แอบมองคุณอยู่ ทั้งแท้ เทียม แต่ว่าเราไม่ได้สนใจไง เปิดตัวเปิดมุมมอง...

7. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    หาไรทำ จาได้ไม่เครียด อย่าอยู่คนเดียว เดี๋ยวคิดมาก

8. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    เลิกหวังในตัวเค้า ครับ คิดๆๆๆเค้าไม่โทรมาหรอก เค้าไม่มาหาหรอก เค้าไม่สนใจเราหรอก ลองเอาใจเค้ามาใส่ใจเรา เราหมดรัก เราก็คงทำแบบนั้นเหมือนกัน

9. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    คิดซะว่า อะไรที่มันเป็นของเรา ทำไงมันก็เป็นของเรา อะไรที่ไม่ใช่ของของเรา จะยือ้จะรั้งยังไง มันก็ไม่ใช่ของเรา
    วันหนึ่งถ้ากลับมาอยู่กลับเราอีก วันนั้นเขาจะอยู่ไต้เราตลอดไป คนที่อกหักผมถือว่าโชคดีนะครับ ได้ทำในสิ่งที่คนปกติเขาไม่ทำกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้