มิกซ์กับGA15DE

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย kidsmadagus, 3 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kidsmadagus

kidsmadagus New Member Member

120
    13
    0
    พวกพี่ๆวางไว้ตรงไหนกันคับเห็นช่างบอกว่าให้วางหลังแอร์โฟร์โดยการเจาะแล้วทำเป็มิกซ์วางเค้าบอกว่าจะทนกว่ารบกวนช่วยตอบหน่อยนะคับขอบคุณคับ

2. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    อย่าเจาะ เลย

เอากรองออก ทำท่อไอดีใหม่ แล้ว ติดไว้ห่างแอร์โฟว์ สัก 6 นิ้ว รับรองวิ่งกระจาย

3. kidsmadagus

120
    13
    0
    หรอคับมีวิธีไหนอีกไหมคับรอผู้รูปมาตอบคับ

4. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ทำตามที่พี่ ด้านบนบอก ผลออกมา ใช้ได้เลยนะ

ทั้งประหยัด ทั้งกำลัง...รถ

รึจะ เจาะที่แอร์โฟ เลยก็ได้ นะ

แต่เชื่อพี่คนข้างบนเหอะ เรื่องแก๊ส เค้า รู้ จิง :D:D:D

5. kidsmadagus

120
    13
    0

6. kidsmadagus

120
    13
    0
    มีใครอีกไหมคับ

7. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    มีอีกวิธีที่เคยคิดไว้ แต่ไม่เคยลอง

เจาะใต้แอร์โฟว์ แล้ว ฝั่งหัวฉีดใหญ่หน่อย เข้าไปแทน

น่าจะใกล้เคียงกับที่ติดหัวฉีดทั่วไป ราคาคงถูกกว่านิดหน่อย เพราะใช้หัวฉีดหัวเดียว ระบบกรองอากาศ ก็ ยังใช้ของเดิม

แต่ คิดไปคิดมา ถ้าทำถึงขนาดนี้ ติดหัวฉีดเลยดีกว่า ขับได้เหมือนน้ำมันเห็นๆ

8. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ตั๋นน้อย มีคนมาหา

9. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    อ่าๆ เมื่อก่อนเคยใช้แบบฝังมิ๊กซืในกรองอ่าครับ GA16DNE แอร์โฟว์ตั้งนะครับวิ่งแก๊สก็โอเคดีครับแต่ไม่ปรู๊ดปร๊าดเท่าหัวฉีด ตอนนี้เปลี่ยนเป็นหัวฉีดเรียบร้อยเเละ น้ำมันแก๊สแทบไม่แตกต่างๆ :D :D :D

ของเก่าหน้าตาเป้นแบบนี้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้