ช่อยด้วยครับ รถหม้อพักหม้อ น้ำมันชอบลดอะครับ ต้องเติมทุกอาทิตย์เลย อะ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย singto007, 7 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. singto007

singto007 New Member Member

23
    0
    0
    ไครเคยเป็นบ้างครับ นำ้มันชอบลดอะ ครับ แต่ว่าการไช้งานปกตินะครับ ความร้อนไม่ขึ้น เชกตามที่เคยมีกะทู้บอกก้ไม่เป้นไร แต่ว่าน้ำลดอย่างเดียวเลยครับ ไครร

2. BM_E36

BM_E36 New Member Member

52
    0
    0
    ลองเช็คหม้อน้ำดูครับน่าจะตันเพื่อนผมเปลี่ยนหม้อน้ำหายเลย

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    น้ำในระบบ ไม่น่าจะหายถึงหายก็น้อยมาก ถ้าต้องเติมน้ำบ่อยๆก็น่าจะมีอะไรรั่วแล้วล่ะครับ
    ลองเข้าอู่เช็คท่อยางต่างๆ บางทีมันรั่วนิดหน่อยมองไม่เห็นหรอกครับ รีบๆเช็คครับดีกว่าไปกินข้าวลิงกลางทางนะ :D:D

4. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    ของตงก็หายอ่ะ น้ำในหม้อน้ำเต็มตลอด แต่ว่า ในหม้อพักต้องเติมเดือนละครั้ง ไม่รู้ ใครแอบมาขโมยหรือเปล่า

5. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    เป็นไปได้ถ้าเป็นรถมือสอง ลองเปลี่ยนพวกท่อน้ำทั้งหมดในเครื่องยนต์ซะ ตอนนี้มันอาจจะซึมๆ แต่ทิ้งไว้ อาจจะรั่วเลยก็ได้ เคยเป็นเหมือนกัน ท่อสายยางหลังจานจ่าย เส้นเท่านิ้วก้อย เล่นต้องจอดรถคุยกับลุงยามซะ เกือบ 3 ชั่วโมง รอรถเย็น แล้วขับกลับบ้านต่อ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้