เบาะ200 sx ใส่ nv ต้องแปลงขามั๊ยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย zumo_X, 2 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zumo_X

zumo_X New Member Member

241
    1
    0
    เบาะ200 sx ใส่ nv ต้องแปลงขามั๊ยครับ
    อยากเปลี่ยนเบาะครับ เบาะเดิมนั่งนานแล้วปวดหลังมาก

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    แปลงครับ...:D

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    รูหน้า วางได้เลยครับ ..
    รูหลัง ตัดหูเดิมออก ..แล้ว ตั้งระดับให้ตรงครับ เพราะมันเยื้อง กัน

4. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    แปลงแน่นอนคับ...

5. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  6. zumo_X

241
    1
    0
    มีเบาะที่ทรงคล้ายแบบนี้แล้วใส่ได้เลยบ้างมั๊ยครับ หรือพอจะแนะนำร้านที่รับแปลงบ้างมัยครับ ค่าแปลงแพงมั๊ย

7. zumo_X

241
    1
    0
    มีเบาะที่ทรงคล้ายแบบนี้แล้วใส่ได้เลยบ้างมั๊ยครับ หรือพอจะแนะนำร้านที่รับแปลงบ้างมัยครับ ค่าแปลงแพงมั๊ย

8. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ลองนั่งเบาะ NV VAN เดิมๆรึยัง ครับ
    ปีกต้นขา ปีกเอว และปีกไหล่ ใหญ่กว่าตัว กระบะครับ
    น่าจะสบายกว่า

เบาะ SENTRA B13 ก็ใส่ได้ครับ
    ตัวญี่ปุ่น หัวมีรู ปีกกว้างพอกัน

เบาะ Pulsar ก็ คล้ายๆกับ Sentra

จะให้ดี เบาะตรงรุ่น NV ตัวญี่ปุ่น นั่งสบายแน่นอน
    เพราะสามารถปรับต้นขา และก้นกบได้

:)

9. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ตามแจ๊คเลยครับ แจ๊คเค้าใส่อยู่:D:D

10. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    :D..จาปายยยยแปลงงงงงทามมมมายยยยย
    recaro หมอนตาข่ายสวยๆ
    แปลงขาให้แล้ว:D:D
    ใส่น็อตได้เลยสภาพเนียนๆแน่นๆ
    ของ ดี มี คลาส
    ไม่สนบ้างงงงงงงเรอะ:D:D:D:D:D:D:D:D

11. zumo_X

241
    1
    0
    สนครับ แต่งบไม่ถึงน่ะครับ มีอยู่แค่ 5000 เพราะติดแก๊สกับทำท่อก็ สามหมื่นกว่าแล้ว

12. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ของผมก็มีครับ bride เพิ่งใส่มาแปลงขาใส่ได้เลย

13. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    แล้ว เบาะ 200 sx มันไม่มีคราส?

14. zumo_X

241
    1
    0
    มีรูปมั๊ยครับ ราคาเท่าไหร่

อะไรเหรอครับ "ไม่มีคราส"

15. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ก็ เค้า แซว คุณ nom ไง

:)

ขำขำ

16. sema

sema New Member Member

77
    6
    0
    ตามด้านบนเลยครับ ต้องแปลงครับ รู้สึกว่าขาจะยาวกว่าสักหน่อยครับ เพราะผมก็ใส่อยู่ เสียค่าแปลง 700 ไม่รู้ว่าแพงไปมั๊ย ตอนแรกก็นั่งดีครับ แต่ตอนนี้รู้สึกปวดเอว เพราะเบาะจะต่ำลงมา คือช่วงติดพนักพิงมันจะจมลงอ่ะครับ

17. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    ใส่ไปยัง เอามาโชว์หน่อยยยยยยคร้าบบบบ:):):D:D

18. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    นั่งนานๆ มันจะปวดหลังเอาน่ะน้า
    ยิ่งแก่ๆแบบผมไม่ต้องพูดถึงเลยคับ
    ใช้ของเดิมดีกว่าคับ อยากสวยก็เอาเบาะเดิมไปหุ้มหนังใหม่ก็สวยเหมือนเดิมน้า
    (ปล.แต่ถ้ามีงบก็ติดเหอะคับ)

---------- Post added at 20:25:24 ---------- Previous post was at 20:25:05 ----------

นั่งนานๆ มันจะปวดหลังเอาน่ะน้า
    ยิ่งแก่ๆแบบผมไม่ต้องพูดถึงเลยคับ
    ใช้ของเดิมดีกว่าคับ อยากสวยก็เอาเบาะเดิมไปหุ้มหนังใหม่ก็สวยเหมือนเดิมน้า
    (ปล.แต่ถ้ามีงบก็ติดเหอะคับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้