อยากได้ Evo 7 ครับ ช่วยแนะนำรถสวย ๆ ด้วยครับผม

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Empty heart, 5 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Empty heart

Empty heart New Member Member

96
    2
    0
    ตอนนี้ต้องการอยากได้ Evo 7 มาใช้ครับ แต่เนื่องจากผมไม่เคยเล่น อีโว หรือ รถขับ 4 เลย ศึกษามาบ้างนิดหน่อย เข้าใจว่า อิม นั้น ตัวบอดี้รถมันใช้กันได้หมดไม่ต้องแปลงอะไรมากมาย แต่มิตซูนั้น ตัวบอดี้มันต้องสปอต และ ทำจุดยึดต่าง ๆ ซึ่งก็คงไม่ใช่เรื่องง่าย ถ้าจะไปซื้อรถที่วางขายทั่ว ๆ ไป ก็กลัวไม่จบ แล้วจะมีปัญหาอ่ะครับ บางคนแนะนำว่า รถจากมิตซูสปอร์ต กับ พี่แก้ว ก็ใช้ได้ดี ไม่มีปัญหา ผมอยากขอคำแนะนำว่า ควรซื้อรถจากที่ไหนดี หรือว่าเอามาปั้นเองดี แต่ก็กลัวจะบานปลาย หรือถ้าใครเจอที่ไหนขายสภาพดี ๆ บอดี้ดี ๆ ช่วยแนะนำด้วยครับ อยากเป็นสมาชิกอีโวครับผม

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    แนะนำเรื่องดูอีโวที่ทำเสร็จแล้ว ดูยากมากครับ ขนาดคนที่ดูกันประจำ ยังดูไม่ออกในหลายจุดครับ
    ยกเว้นจะได้ลองขับอาจจะพอบอกอาการได้บ้าง เพราะงานตัวถังหลายจุดอยู่ในจุดที่รื้อออกดูไม่ได้เลยครับ
    ถ้าแพท้ายอันนี้ยกดูจะเห็นชัดเจน แต่ถ้าไม่ชำนาญในแต่ละรุ่นนั้นๆ ก็ดูไม่ออกอยู่ดีครับ

ถ้าดูไม่เป็นแนะนำ ให้ซื้อรถที่ประกอบออกมาจาก อู่ที่ได้มาตราฐาน เชื่อถือได้ ดีกว่าครับ
    MitsuSport ก็เป็นตัวเลือกหนึ่งที่ดีมากครับ แพงกว่าที่อื่นหน่อย แต่ชัวร์กว่าครับ

3. Empty heart

96
    2
    0
    ขอบคุณครับ
    นอกจากมิตซูสปอร์ต แล้ว มีที่อื่นแนะนำอีกบ้างมั๊ยครับ

ตอนนี้อยากได้โวเจ็ด มากมายครับ

4. 4G63T

4G63T New Member VIP

298
    1
    0
    อู่ อ.ไผ่ถนนจัน ก็ดีครับ หรือจะ อู่ตู่บางซื่อ ก็ได้ครับ

5. Empty heart

96
    2
    0
    ปัญหาเพิ่มอีกนิดหน่อย คือ ผมอยากจัดไฟแนนซ์ด้วยน่ะครับ ทำไงดี แล้วไม่ทราบว่าจะจัดได้เท่าไหร่ครับ

6. 4G63T

4G63T New Member VIP

298
    1
    0
    ไม่น่าเกิน750000นะครับ ไม่แน่ใจ เคยเหนมีคนจัดประมาณนี้อะครับ ที่mitsuspot รู้สีกเค้าจะมีไฟแนนรับจัดเลยนะครับถ้สซื้อที่นั้น

7. Empty heart

96
    2
    0

ครับ
    ถามตรง ๆ อีกอย่าง Forever shop เป็นยังไงบ้างครับ หรือถ้าลำบากใจที่จะตอบ ก็ช่วยแนะนำอู่ทำอีโว ในดวงใจหน่อยครับ รู้ละว่ามี Mitsu sport แล้วอันอื่น ๆ มีที่พอจะไว้ใจได้บ้างมั๊ยครับ

8. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    ในดวงใจผม evo step ครับ

9. Empty heart

96
    2
    0
    มีอีกมั๊ยคร๊าบิิิบ ตอนนี้กำลังปั๊มเงินอยู่ อิอิ

10. jjay

jjay New Member Member

2
    0
    0
    แนะนำ Mitsusport อีกเสียงครับ ชอบคันไหนก็เสียเวลาหน่อยไปดูกับตาเลยครับ บางทีรูปกับคันจริงไม่เหมือนกัน ไปดูหลายๆที่ก็จะได้ความรู้ได้ข้อเปรียบเทียบช่วยในการตัดสินใจ ขอให้หารถได้ไวๆนะครับ

11. tuay1904@hotmail.com

[email protected] New Member Member

3
    0
    0

12. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    Forever Shop เป็นยังไงบ้างครับ ?
    Ans. รถที่ออกมาจากที่นี่ค่อนข้างสวยเกือบทุกคันเลยครับ
    เพราะเจ้าของก็เล่นอีโวอยู่เหมือนกันลองติดต่อเข้าไปดูครับ

ส่วนอีโว7 คันที่พี่เต้ยบอก ก้อดีครับราคาค่อนข้างถูก แต่ต้องดูสภาพรถและประวัติการทำรถอีกทีครับ

13. Hill Climb Evo

Hill Climb Evo New Member Member

129
    1
    0
    ผม อ.ไผ่ คับ เพราะรถผมเป็น3ก็ที่นั้น

14. Empty heart

96
    2
    0
    ๊อัพ อีกนิด ๆ ใกล้ความจริงแล้วคับ

15. Empty heart

96
    2
    0
    มัดจำเรียบร้อยแล้วครับ

เจ้าของรถชื่อพี่บาส

อีโว7 ขาว

ได้รถเมื่อไหร่ ขอมาสิงสู่ห้องนี้บ่อย ๆ นะครับ

16. primo_xx

747
    6
    0
    ยินดีด้วยครับ แล้วคุณจะหลงลืมรถคันอื่นๆที่เคยใช้มา อิอิ......
    รถใหม่กินน้ำมันหน่อยนะครับ เพราะว่าขับทีไร มันอดแซดดดดดดดดด....ไม่ได้ซักที อิอิ.. :D

17. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    เจ้าของเก่าชื่อ บาส พี่รู้จักรถเค้าสภาพสวยดีครับ วิ่งน้อยได้มาคุ้มแล้วครับ

18. Empty heart

96
    2
    0
    ถามเพิ่มอีกนิดครับ ปกติ อีโว 7 ใส่ยาง 235/17 นี่ต้องใช้ล้อ ออฟเท่าไหร่ครับผม
    หรือว่า ปกติถ้าจะใส่ล้อขอบ 17 นี่จะต้องใช้ล้อออฟเท่าไหร่คับ

19. S.Hendry

S.Hendry New Member Member

81
    1
    0
    ล้อนะครับ ออฟ +30ถึง+35กำลังดีครับ ไม่มีปัญหาใดๆ

20. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ปกติล้อเดิม ยางเดิม มันก็ขอบ17 ยาง235 อยู่แล้วนิครับ

21. Empty heart

96
    2
    0
    ใช่ครับ ล้อเดิมก็ 235 คับ

ว่าแต่ว่า ใส่ลายไหนดีครับผม ตอนนี้เห็นแต่ CE กับ RE ครับ
    ใครมีลายไหนแจ่ม ๆ เอามาแนะนำกันหน่อยครับ

22. primo_xx

747
    6
    0
    สองลายในฝัน
    ราคาโหดมาก :D
    ขอบ 17 วิ่งดี แต่ไม่สวย:D
    ขอบ 18 สวยแต่วิ่งไม่ดี:D

23. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    advan rz ง๊ามงามครับ:D:D:D นึกว่าไปได้รถใครมารถพี่บาสนี่เอง

24. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ล้อ สีดำรูปล่าง เค้าเรียกลายอะไรครับ สวยดี
    เดี๋ยว ซื้ออีโว7ลำใหม่ จะหามาใส่กับเค้ามั้ง

25. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    มี Advan RS กับ RZ อะครับ มันคล้ายๆกัน

26. Sabathe

Sabathe New Member Member

12
    0
    0
    RS ระยะห่างระหว่างก้านจะเท่ากัน ส่วน RZ ระยะก้านจะห่างไม่เท่ากันแบบในรูปอะครับ
    แต่โดยส่วนตัวชอบตระกูลRays Engineeringพวก RE, CE, TE มากกว่าครับ :D

27. ardun

ardun New Member Member

247
    0
    0
    เล่น 7 กับ 8 อันไหน จะอยู่ได้นาน กว่าครับ

28. Empty heart

96
    2
    0
    คงเป็น 8 มั๊งครับ เพราะมันใหม่กว่า
    แต่ตอนนี้ได้ 7 มาอยู่ในมือแล้วครับ กำลังรอล้อ กับ ท่อ แล้วจะขึ้นจูนแล้วจ้า.... ยังไม่รู้จะจูนกับใครเลยครับ

29. ardun

ardun New Member Member

247
    0
    0
    ผม ก็อยากได้ 7 อะ คัยราคาไม่เเพง ดี อยากได้ ซัก ไม่เดิน 9 เเสน จะมีไหม่เน้อ

ผมขับ200 อยู่ พอดีที่บ้านบ่นๆๆไม่ชอบ

30. Empty heart

96
    2
    0

เหมือนผมเปี๊ยบเลย เมื่อก่อนก็เล่น 200 ครับ แล้วก็ขายไปเล่นฮอนด้า ว่าจะไม่กลับมาเล่นเทอร์โบอีก แต่ทนเสี้ยนไม่ไหว กลับมาเอาโว 7 อีกที อิอิ ชอบฟิลลิ่งมันมาก เวลาขับเนี่ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้