รบกวนถามผู้รูเรื่องพัดลมหม้อน้ำครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย natthorn, 6 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. natthorn

natthorn New Member Member

51
    0
    0
    คือพัดลมหม้อน้ำไม่ติดอะครับทดลองต่อตรงเข้าแบตแล้วพัดลมทำงานปกติครับ
    ไปเช็คที่ไหนต่อดีครับ

2. YaHooZanaJa

YaHooZanaJa Guest

0
    0
    0

เหมือนผมเลยครับ ต่อตรงติด แต่ไม่ต่อตรง มานติดๆๆดับๆๆเปลี่ยนตัว sensor แล้วก็ไม่หาย ขับๆอยู่เดี๋ยวความร้อนขึ้นไปประมาณ85% ขับต่อไปอีกนิด เดี๋ยวก็ลดเหลือ ครึ่งเป็นปกติ ขึ้นๆๆลงๆๆตลอดเลนครับ แบบนี้ต้องไปเชคตัวไหนต่ออะครับ ไปร้านหม้อน้ำก็แก้ไม่หาย หม้อน้ำก็เปลี่ยนใหม่และ -*- เป็น 2 ช่องคอเล็ก ไม่รู้เกี่ยวด้วยรึป่าว คอเล็กคอใหญ่ เห็นมีคนบอกมาว่า เครื่อง B16 ต้องใช้คอใหญ่รบกวน ผู้รู้หรือผู้ที่เคยมีประสบการ์ณตอบทีครับ หรือมีร้านหม้อน้ำเก่งๆๆพอจะแน่นำ ก็ได้ครับ อยู่แถว ประชาชื่น ครับผม

3. anusorn_j

anusorn_j New Member Member

107
    1
    0
    ลองโทร ไปปรึกษาดูครับ

ลองโทร ไปปรึกษาดูครับ ช่างเป้ 089-4902997
    รถผมก็เคยเป็น ช่างเป้ แก้ไขให้แล้ว ปกติ เนียนๆ เลยเลย ความร้อนนิ่ง คงที่ จบเลยครับ

4. anusorn_j

anusorn_j New Member Member

107
    1
    0
    ลองโทร ไปปรึกษาดูครับ

ลองโทร ไปปรึกษาดูครับ ช่างเป้ 089-4902997
    รถผมก็เคยเป็น ช่างเป้ แก้ไขให้แล้ว ปกติ เนียนๆ เลยเลย ความร้อนนิ่ง คงที่ จบเลยครับ

5. Tripple_A

Tripple_A New Member Member

21
    1
    0
    หม้อน้ำคอเล็ก ผ่าล้างพร้อมขยายคอ ไม่น่าเกินพันบาท

แต่ถ้าสภาพไม่ดีแล้ว หาหม้อเนียมมือสอง สวยๆใส่ดีกว่าครับ

6. YaHooZanaJa

YaHooZanaJa Guest

0
    0
    0
    แล้วพัดลมหม้อน้ำ มันมีกี่แบบพอรู้มั้ยครับ แล้วเครื่อง B16a MT มันต้องใส่แบบไหน ว่าจะลองเปลี่ยนพัดลมดู ครับผม ไม่รู้ว่าจะหายมั้ย เฮ้อ เหนื่อยจาย

7. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    พัดลมหม้อน้ำ ถ้าความร้อนได้แล้วมันถึงจะทำงานนะครับ
    ถ้าความร้อนอยู่ประมาณขีดกลางในขณะขับ ถือว่าพัดลมทำงานปกติ
    หรือให้ติดเครื่องทิ้งไว้แล้วรอดูว่ามันทำงานหรือเปล่า

8. Hmoty

Hmoty New Member Member

417
    28
    0
    พัดลมหม้อน้ำ จะเริ่มทำงานประมาณ 92องศา พออุณภูมิเริ่มเย็นลงพัดลงก็จะดับ แล้วจะติดใหม่ในองศาที่ได้ครับ เวลาทำงานของพัดลมก็แล้วความร้อนครับ แต่รถผมมันจะทำงานแค่แป๊ปเดียวแล้วก็หยุด รถผมเพิ่แก้จบไป ส่วนเรื่องคอไม่แน่ใจครับ แต่ส่วนใหญ่ถ้าเป็น Bแล้วควรจะเปลี่ยนคอใหญ่จะดีกว่าครับ

9. natthorn

natthorn New Member Member

51
    0
    0
    ล่าสุดไล่ที่ฟิวส์สายไฟรีเลย์ทำงานปกติอะคับขับไปแล้วครึ่งชั่วโมงก็ไม่ติดครับ
    ฟันธงได้มะครับว่าเป็นที่ Temp sencer ตรงวาวล์น้ำอะคับวัดไปที่ดีเลขาที่มาจากปลั๊ก
    แล้วเหมือนมันไม่ครบวงจรอะคับ
    เดาเอาครับขอคำแน่นำต่อแล้วถ้าเสียราคาประมารเท่าไหรครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้