ระบบหน่วงใบปัดน้ำฝนหน้า ไม่ทำงาน แก้ยังไงครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Tee3D-Standard, 29 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tee3D-Standard

Tee3D-Standard New Member Member

340
    5
    0
    คือ ระบบปัดน้ำฝนหน้าที่ปกติ บิดไว้จังหวะแรก มันจะปัด แล้วพัก แล้วปัดใหม่.... รถผมมันไม่ทำงานเลยครับ แบบว่าไม่ปัดเลย บางทีบิดทิ้งไว้นานๆ ก็ปัดเองทีนึง แล้วก็หายเงียบไปเลย...

รบกวนสอบถามใครทราบว่าต้องเปลี่ยนอะไร ตรงไหนครับ จะได้ไปเบิกอะไหล่มาเปลี่ยนเอง

หรือทำเองไม่ได้ครับ รบกวนแนะนำทีครับผม

ขอบคุณครับ:)

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    เปลี่ยนกล่อง 91 ที่อยู่ด้านหลังแผงฟิวส์ในรถครับ ราคาประมาณ 300 บาท แต่ต้องมีการสลับสายบางเส้น เพราะของนอกสายจะไม่ตรงกับของใน ก็เลือกหาที่มีสายติดมาด้วย แล้วก็ไล่สลับสายตามปลั๊กของนอกเลยครับ ถ้าสายเกินก็ไม่ต้องตกใจนะครับ ของนอกจะมีสายต่อเตือนหลายจุดมากกว่า เช่น เสียงเตือนไฟหน้า เตือนเข็มขัด เตือนเปิดประตู เตือนกุญแจ ฯลฯ

Tee3D-Standard ถูกใจสิ่งนี้
  3. Tee3D-Standard

Tee3D-Standard New Member Member

340
    5
    0
    โห...ท่าทางจะยากเหมือนกันน๊ะครับ... ถ้าไปร้านไดฯ ทั่วไปเค้าจะทำได้ไหมครับ หรือคุณ broom พอจะแนะนำร้านไหน ย่านพระราม4 ได้บ้างไหมครับ

อ้อ แล้วเจ้ากล่อง 91 อะไรเนี่ย มันหน้าตายังไงครับ เท่าที่ผมจำได้ สายไฟในรถผมก็ยังเดิมๆ (มั๊งครับ) มันต้องสลับสายตามที่คุณ broom บอกมั๊ยครับ.... แล้วถ้าเบิกใหม่ เค้าเรียกว่าอะไรครับ แพงไหม

ขอบคุณครับผม

4. peep

peep Member Member

190
    2
    18

ไม่ต้องเบิกใหม่ก็ได้มั๊งครับ เหมือนจะเคยโทรไปเช็คเรื่องจังหวะปัดน้ำฝนเนี่ย
    มันแพงเหมือนกัน

ถ้าเอากล่องมาต่อ ไม่ต้องต่อครบทุกสายก็ได้นะครับ มันจะมีเสียงเตือนโน่นนี่เต็มไปหมด น่ารำคาญมาก
    หรือถ้าชอบก็ไม่ว่ากัน :D

5. Tee3D-Standard

340
    5
    0
    ขอบคุณครับ...

แต่รบกวนนิดนึงว่า ถ้าผมไปซื้อตามเซียงกงนี่ต้องบอกเค้าว่าอะไรครับ... หน้าตาเป็นอย่างไร รบกวนรูปหน่อยครับ แล้วราคาจะอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ

6. peep

190
    2
    18

ผมเห็นใน classified 3d มีขายกันเยอะเลย
    บางคนอยู่แถวลาดพร้าว บางคนอยู่แถวมีนบุรี บางคนอยู่แถวจรัญ ลองเช็คดูครับ
    ส่วนเชียงกง ผมไม่รู้ว่าเค้าเรียกเหมือนที่พวกเราเรียกรึเปล่าอ่ะ ราคาเชียงกงก็ไม่ทราบเหมือนกัน
    เพราะปกติติดเรียนโทวันเสาร์ เลยไม่มีเวลาไปเดิน :eek:

7. Tee3D-Standard

340
    5
    0
    ขอบคุณมากๆ ครับคุณ peep เดี๋ยวลองถามเพื่อนดูว่าพอจะมีมั๊ย... คงงงเหมือนกัน เพราะผมก็ไม่รู้จะบอกมันยังไง.....:rolleyes:

8. peep

190
    2
    18
    เห็นขายแค่ 2 ร้อยเองอ่ะ

9. Tee3D-Standard

340
    5
    0
    ขอบคุณครับ แต่ผมยังไม่เคยเห็นเลย... คุณpeep เจอกระทู้ไหน วานบอกครับผม...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้