My TE 71 Ver 2 ครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย นรินทร์ ว., 13 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. นรินทร์ ว.

นรินทร์ ว. New Member Member

33
    0
    0
    ของผมเน้นเดิมๆ Original ครับ แต่งเพิ่มเติมนิดหน่อยให้พอดูดี ตามยุค ส่วนรูปเพิ่มยังไม่ได้ถ่าย ถ้าเรียบร้อยแล้วจะ Up เพิ่มครับ ของดีต้องอดใจรอนิดนึง ช่วยแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ

2. นรินทร์ ว.

33
    0
    0
    รูปเพิ่มมาแล้วครับ

ช่วยแนะนำ ติชม ด้วยครับ กันเอง ถ่ายตอนสกปรกครับ พอดีฝนตกยังไม่ได้ล้าง

3. นรินทร์ ว.

33
    0
    0
    รูปเพิ่มมาแล้วครับ

แนะนำติชมกันได้ครับ

4. นรินทร์ ว.

33
    0
    0
    เพิ่มอีก

คราวนี้เริ่มเข้าสู่ภายในแล้วครับ

5. นรินทร์ ว.

33
    0
    0
    เพิ่มอีกครับ

เพิ่มเติมครับ

6. นรินทร์ ว.

33
    0
    0
    Up ครับ

รูปเยอะไม่ว่ากันนะครับ

7. นรินทร์ ว.

33
    0
    0
    Up ครับ

ชุดสุดท้ายครับ

8. KE

KE Guest

0
    0
    0
    รถอยู่แถวไหนครับ สวยมากๆๆ

9. นรินทร์ ว.

33
    0
    0
    แถวบางกะปิครับ

10. id4562

id4562 New Member Member

0
    0
    0
    สวยดีครับ

11. eclips

eclips New Member Member

3
    0
    0
    แบบว่าแจ่มมากครับ:)

12. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ผมเห็นที่ปั้มเอสโซ่ด้วยครับ เข้ามาแล้วก็ไป ตอน 2 ทุ่มครับ ที่เห็น KE70 คันเดียวคันนั้นของผมเองครับ
    มาต้อนรับสมาชิกใหม่ที่มาตอน 2 ทุ่มครับ ผมมาตั้งแต่ 1 ทุ่ม 45 แล้ว จะโบกเรียกซะหน่อยก็ไปซะก่อน

ปล.รถสวยดีครับ

13. JDeE

JDeE Member Member

76
    2
    8
    สวยมากเลยทีเดียวครับ โดยเฉพาะ ส่วนประกอบภายใน ผมเห็นแล้วก็อดฉาครับ ของผมมันหาไม่ค่อยจะได้แล้วของเดิม ๆ แท้ ๆหนะครับ อยากได้จริง ๆ ชุดไฟเบอร์ บุภายในของเดิม ๆมันหนะครับ ไม่ทราบว่าพอจะไฟท้ายตรงรุ่นเลยได้มั้ยครับ

ลืมบอกไปครับ ตัวถังมันพิมว่า 71 แต่ตัวนี้รู้สึกว่าจะชื่อรุ่นว่า 72 หนะครับ -*-

14. 444

444 New Member Member

8
    0
    0
    :) ดูเพลินไปเลย:)

15. นรินทร์ ว.

33
    0
    0
    ผมเองครับ

มาแล้วไม่เห็นมีใครเลยงง:(

16. นรินทร์ ว.

33
    0
    0
    Up ครับ คิดว่าคงหากันยากแล้วในชาตินี้

ความสมบูรณ์แบบของรถคันนี้:cool:

17. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ขอถ่ายเอกสารได้ไหมครับ

18. ounza

ounza New Member Member

2
    0
    0
    พี่จำอ้นได้ไหมผมได้ 30 --2 ประตูมาคันเดวเก็บเสร็จจาแวะไปหา

19. TK RACING

TK RACING New Member Moderator

1,163
    8
    0
    สวยมากครับ

20. นรินทร์ ว.

33
    0
    0
    ไม่มีปัญหา
    ;)

21. sood

sood New Member Member

4
    0
    0
    Oh....สวยๆๆๆๆอยากได้กะเค้ามั้งจัง

22. นรินทร์ ว.

33
    0
    0
    ยินดีครับ มาคุยกัน

23. JDeE

JDeE Member Member

76
    2
    8
    ขอถามเจ้าของรถหน่อยครับ คือว่าพอจะหาอใหล่ของเจ้ารถรุ่นนี้ได้จากที่ใหนบ้างมั้ยครับ ผมก็ใช้อยู่ อยากทราบแหล่งที่หาครับ พวกขอบยางหน้าต่างอะครับ เพราะว่ามันเก่าจนน้ำเข้าแล้วโดยเฉพาะประตูหน้าเพราะเป็นแบบไม่มีโคงกระจก ไม่ทราบ่าหารุ่นอื่นใส่แทนกันได้บ้างหรือเปล่า แนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมคิดอยู่ว่าจะขาย หรือว่าเอาไปตัดผุทำสีใหม่ดี เหอะ ๆ

24. jay7000

jay7000 New Member Member

275
    0
    0
    ผมเคยไปเช็คอะไหล่ของรุ่นนี้ครับแถวปทุมวันและบรรทัดทอง หาไม่ได้ครับ นอกจากสั่งจากนอกเป็นของใหม่ต้องรอของประมาณ 45 วันครับ (สั่งจากญี่ปุ่นเลย) ร้าน SCC ครับอยู่ตรงไปรษณีย์รองเมือง ไงลองดูนะครับ อะไหล่ของรุ่นนี้ที่ญี่ปุ่นยังพอมีครับ

ป.ล. แถวกล้วยน้ำไทผมยังไม่ได้ไปดูครับ ไม่ทราบว่ามีหรือป่าว ถ้าว่างๆก็หน้าไปดูครับ

25. นรินทร์ ว.

33
    0
    0
    ตอบครับ

ของผมก็เจอปัญหาเช่นเดียวกันครับ ยางขอบกระจกประตูหน้า ผมก็ไปซื้อที่ร้าน Scc. ครับ ร้านนี้มีอะไหล่หลายอย่าง ทั้งเก่าและใหม่ ทั้งแท้และเทียม แล้วแต่ฐานะของผู้ซื้อครับ แต่ส่วนใหญ่แล้วอะไหล่ของแท้ตามรุ่นจะแพงมากถึงแม้จะได้ลด 20% แล้วก็ตาม ในส่วนของยางราคาพอรับได้ครับ ตกเส้นละ ฿ 400 ครับถ้าจำไม่ผิดประมาณนี้ สั่งแล้วก็รอหน่อย รีบสั่งครับจะเข้าหน้าฝนแล้วจะได้ใช้ทัน
    ส่วนไฟเลี้ยวดวงเล็กตรงบังโคลนหน้าของแท้สู้ไม่ไหวครับคู่ละพันกว่า ต้องเล่นของเทียมไปก่อน
    คู่ละ ฿ 80 แก้ขัดไปก่อน ส่วนอะไหล่อื่นๆ ที่ผมเคยสั่ง เช่น หัวเทียนแท้ตรงรุ่น ตกหัวละ ฿ 45,
    กรอง นมค.เครื่อง ฿ 150, กรองอากาศ ฿ 300 :cool:

26. seilencer

seilencer New Member Member

21
    1
    0
    ผมก็อยากได้ te71(72) เหมือนกันคับ เมื่อหลายวันก่อนมีคนมาประกาศที่แถวบ้านผม สีน้ำเงิน สภาพก็พอใช้คับ แต่ไม่รู้ว่าว่ามันหายไปไหนแล้ว มีคนซื้อไปยังก็ไม่รู้

27. metal666

metal666 New Member Member

10
    0
    0
    สวยดีครับ น่าอยู่ เหมือนบ้านเลยนะครับ อิอิ

28. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    สภาพเดิม ๆ อยู่ครบเลย สุดยอด ..

29. NUI_TA23

NUI_TA23 New Member Member

72
    0
    0
    สภาพครบๆ เดิมๆ เนียนๆ สมุดคู่มือยังอยู่ ใส่ล้อกล้วยพิมพ์นิยมอีกตะหาก
    สุดๆไปเลยครับ

30. aka_23

aka_23 New Member Member

87
    0
    0
    ของพี่ผมมีคันนึง แต่ใก้ลเน่าแล้ว 555.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้