รบกวนพื้นที่หน่อยนะครับพี่น้อง

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย mafialady, 24 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mafialady

mafialady New Member Member

235
    22
    0
    [size=14pt] ตอนนี้ผมได้เป็นสมาชิกสองคลับ คัลบแรกคือAEThailand อีกคลับก้อคือ TigerClub ซึ่งขณะนี้ทางคลับไทเกอร์ได้จัดทำกิจกรรมเพื่อปรับปรุงโรงเรียนวิชาวดี ที่จังหวัดนครสวรรค์ ในวันที่22 สิงหาคม 2552 นี้แต่ยังขาดปัญจัยหลายๆอย่าง ผมจึงนำกิจกรรมนี้มาเชิญชวนพี่น้อง เออีไทยแลนด์ของเรารวมไปถึงสมาชิกเวปบอร์ด ที่มีใจอยากร่วมทำบุญทั้งแรงกาย แรงใจ รวมถึงทุนทรัพย์ เพื่อนำไปบริจาคให้กับโรงเรียนวิชาวดี เนื่องจากทางโรงเรียนยังขาดปัจจัยหลายอย่าง อีกทั้งอาคารบ้านพักของครูและนักเรียนก้อเริ่มชำรุดทรุดโทรม จากอุทกภัย(น้ำท่วม) สิ่งที่เราอยากได้เพื่อนำไปซ่อมแซมก้อคือ สี ทราย วงกบหน้าต่าง(ประมาณ30บาน) ซึ่งก้อถือเป็นมูลค่าที่สูงเอาการ ทางไทเกอร์คลับจึงอยากขอความร่วมมือร่วมใจจากพี่น้องเรามาช่วยๆกัน พี่น้องท่านใดมีความประสงค์ที่จะร่วมเดินทางไปด้วยกันก้อแจ้งชื่อไว้นะครับ ส่วนใครที่ไปไม่ได้เนื่องจากติดภาระหน้าที่ แต่อยากร่วมทำบุญโดยการบริจาคสิ่งของ รบกวนติดต่อผมนะครับ 0867644422 (หนึ่ง) หรือจะนำไปมาให้ด้วยตัวเองก้อได้ครับที่ปั๊ม ปตท.เลียบด่วนรามอินทรา-เอกมัย(ตรงข้ามโลตัส) หรือถ้าใครที่จะบริจาคเป็นเงินก้อสามารถโอนเข้ามาที่บัญชีนี้ครับ [size=14pt]บัญชีออมทรัพย์ ชื่อบัญชี นายวรวุฒิ เสนาวงศ์ และ นางสาวอรพรรณ ชิ้นไพบูลย์ เลขที่บัญชี 281-220179-7 ธนาคารไทยพาณิชย์ จำกัด สาขาเดอะมอลล์ บางกะปิ 2 (มหาชน) [/size] หลังจาที่โอนเข้ามาแล้วรบกวนเก็บสลิปไว้ตรวจสอบด้วยนะครับเพื่อความโปร่งใสในความบริสุธิ์ใจของเรา หลังจากเสร็จงานเราจะนำบัญชีมาให้ตรวจสอบกันอีกครั้ง[/size]
    [size=14pt]ข้อมูลคร่าวๆ[/size]

[size=14pt]โรงเรียนวิชาวดี 36 ต.ปากน้ำโพ อ.เมือง จ.นครสวรรค์ 60000...

เบอร์โทร 084-619-2001, 056-255-169

ขอแนะนำโรงเรียนวิชาวดี ตั้งอยู่ที่ น.36 ต.ปากน้ำโพ อ.เมือง จ.นครสวรรค์ 60000 อยู่หลังสถานีรถไฟปากน้ำโพ

ซึ่งครูใหญ่ที่ดูแลโรงเรียนนื้ คือ ครูบุบผาชาติ หมุนสา ท่านเป็นคนวางนโยบายที่ไม่เก็บค่าใช้จ่ายใดๆ จากนักเรียน และมีอาหารกลางวัน

เลี้ยงฟรี... ครูใหญ่ทำเช่นนี้มานานแล้ว โรงเรียนวิชาวดี มีนักเรียน 116 คน มีเด็กอนุบาล 30 คน ซึ่งรับเลี้ยงให้...ฟรี... ให้อาหาร

กลางวัน ไม่เก็บค่าใช้จ่ายเหมือนกันทุกระดับชั้นเรียน

ครูใหญ่ได้บอกให้ฟังว่า... หากผู้ปกครองท่านใดไม่ได้ไปทำงาน เพราะต้องเลี้ยงลูกหลาน ก็จะทำให้ไม่มีรายได้เข้าบ้าน

ความเป็นอยู่ก็จะลำบาก ดังนั้น จะรับเลี้ยงเด็กให้ฟรี เพื่อให้ผู้ปกครองไปทำงาน จะได้มีเงินมาใช้จ่ายในบ้าน และให้โอกาสแก่ทุกคน

เท่ากัน ไม่เคยแบ่งแยก เพราะนักเรียนส่วนมากครอบครัวยากจน อยู่กับปู่ย่า ตายาย หรือญาติ บางครั้งก็ไม่มีบัตรประชาชน เรียนที่ไหน

ก็ไม่ได้ แต่โรงเรียนวิชาวดีเปิดรับเสมอ โดยการนำของครูใหญ่ บุบผาชาติ หมุนสา คนดีที่อยากจะบอก
    [/size]

เวปอ้างอิงค์เข้าไปอ่านกันสักนิดนะครับ
    http://www.tigerpickupclub.com/index.php?topic=268.0
    http://topicstock.pantip.com/library/topicstock/2008/11/K7171376/K7171376.html
    http://www.asasut.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&p=800

2. ao_323

ao_323 New Member Moderator

1,346
    16
    0
    กิจกรรมดีๆมาแล้วครับพี่น้อง

ร่วมกันสนับสนุนครับ

3. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    เด๊ยว เดือนหน้าจะส่งปัจจัยไปนะครับ

4. sumatee99

sumatee99 New Member Member

209
    1
    0
    สนับสนุนด้วยคนครับ

5. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    งานบุญน่าสนใจ
    แต่ขอเป็นส่งปัจจัยไปช่วยแทนละกันนะครับ(ไปไม่ไหวจิงๆ)

6. mafialady

235
    22
    0
    ขอบคุณพี่น้องมาสด้า323/626มากๆครับ

7. ao_323

1,346
    16
    0
    ใกล้ถึงวันแล้วครับ อัพให้

8. mafialady

235
    22
    0
    ขอบคุณครับ จะทำมากทำน้อย ช่วยมากช่วยน้อยไม่ใช่เรื่องสำคัญครับ เรื่องสำคัญที่สุดคือความร่วมมือกันครับ:)

9. ao_323

1,346
    16
    0
    วันนี้ส่งโอนไปให้นะครับ

ถ้าโอนไม่ทันยังไง จะวิ่งไปให้ที่บ้าน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้