สอบถามปัญหาหน่อยคร้าบบ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 18 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมใช้เอ็นวีควีนแค็ปครับเวลาขับรถที่ความเร็ว100อัพหรือขี่ในเส้นทางขรุขระหน่อยจะมีน้ำจากที่ฉีดกระจกไหลกระเฉาะออกมาตลอดเวลาเลย จะทำยังไงดีครับเคยไปให้อู่ซ่อมดูก็ไม่หาย มีท่านใดพอจะแนะนำวิธีการแก้ไขได้บ้างครับ ตอนแรกนึกว่ามอเตอร์ไฟช็อตเปลี่ยนของใหม่ก็ไม่หาย ยิ่งตอนขับในเส้นทางขรุขระหรือบ้านนอกหน่อยน้ำพุ่งออกตลอดเวลาเลยขับทางไกลไม่ต้องพูดถึง ไหลออกตลอดเป็นคราบน้ำที่กระจกและฝากระโปรง เช็ดกันจนเหนื่อยแล้วครับ....ตอนนี้ผมเลยแก้ปัญเอาหมากฝรั่งอุดรูฉีดน้ำฝนไปก่อนเซ็งเลยครับ

1. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ไม่เคยเจออาการแบบนี้เหมือนกัน แต่จากขอ้มูลตาม linkนี้ความน่าจะเป็นไปได้สูงนะ คงต้องลองไล่สายยางน้ำฉีดกระจกดูก่อนครับ

http://www.civicfdthailand.com/ipb_forum/lofiversion/index.php?t114832.html

2. babyboy

babyboy New Member Member

141
    2
    0
    ผมเพิ่งเป็นเหมือนกันครับ ของผมจอดติดเครื่องไว้ไหลเป็นเด็กร้องไห้เลย
    เบื้องต้นผมคิดว่าน่าจะเป็นที่น้ำในกระป๋องมันร้อนขึ้นก็เลยเกิดแรงดันน้ำออกมา
    ตอนนี้ลองไม่ปิดฝากระป๋องดูครับ(ปิดไม่สนิท) ลองมาอาทิตย์นึงแล้วยังไม่เกิด เหตุการณ์นั้นเลยครับ
    ปล. เป็นเพียงขอสันนิษฐานเท่านั้นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้