เริ่มงานเข้าแล้วพี่น้อง แนะนำหน่อย

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย songsom28, 29 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. songsom28

songsom28 New Member Member

6
    0
    0
    เริ่มทำKE30 ใหม่แล้วมีรัยช่วยแนะนำบ้างครับ

2. songsom28

6
    0
    0
    ลอกออกให้หมด ตัดสนิมทิ้งหมดไป2เดือนแล้ว รอโชว์จาแย่ เพิ่งได้แค่เนี้ยยย

3. jackloso

jackloso New Member Member

58
    0
    0
    :) ล้อสวย ท่อโหด
    ผมก็ใช้ KE-30 4ประตูเหมือนกันคับผม... ตอนนี้ขาดลิ้นหน้า กับทำภายในคับผม

ปล.ล้อของอะไรคับ..:)

4. BuddyJz

BuddyJz New Member Member

301
    1
    0
    สวยนะครับ

5. fuct

fuct New Member Member

39
    0
    0
    สีล้อ ใช้สีเบอร์อะไร ยี่ห้ออะไรทำครับ สวยดีจะทำบ้าง

ขอบคุณก๊าบ

6. c_pimpa

c_pimpa New Member Member

1
    0
    0
    ผบใช้ ke20 เอาใจช่วยครับ

7. vora1444

vora1444 New Member Member

2
    0
    0
    ช่างตีราคา เท่าไหร่ครับ ผมแนะนำให้ขยับหม้อน้ำเข้าด้านในอีกนิด ตามด้วยแผงแอร์ แล้วหาพัดลมแอร์มาติดเพื่มช่วยแอร์ได้เยอะ

8. เอาใจช่วยครับ
    ขอให้เสร็จไว้ๆครับ

9. เอาใจช่วยครับ
    ขอให้เสร็จไว้ๆครับ

10. Realz

Realz New Member Member

113
    2
    0
    อะ รักรถเก่า ต้องใจเย็น ๆ ดูอย่างผมดิ ทำสีไป 2 เดือน ปะผุเสร็จออกมา

ไล่ทำช่วงล่าง เก็บรายละเอียดภายใน แต่งหล่อ........ พพอหล่อปุ๊บ สีแตก ไล่ทำสีใหม่ ทำสีเสร็จ ช่วงล่างเริ่มล้า เครื่องเริ่มเก่า
    กลับมาเก็บช่วล่างต่อ........มันเป็นวังวน ๆ ๆ 555 หมอแมค คอนเฟิม ขำๆ

11. BuddyJz

301
    1
    0
    เอาใจช่วยครับ

ทำไปเรื่อยๆครับ ใจรักซะอย่าง ยังไงก็ออกมาดูดีแน่นอน

12. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    สู้ต่อไป ค่อยๆ ทำครับอยากได้ของดีต้องใจเย็นๆ

13. songvuth

songvuth New Member Member

18
    0
    0
    ใจเย็นครับของผมหกเดือนออกมาทุเรศมากครับกำลังเก็บงานรอบสองครับ

14. songsom28

6
    0
    0
    หมดหลายตังแล้วน้องโจ กลับมาเชียงใหม่แล้ว ดันลืมเอาคิ้วฝากระโปรงหน้าที่โจเอามาให้ซะแล้ว

15. songsom28

6
    0
    0
    ของเอ็นไก ครับ หน้า7หลัง7นิ้ว ของติดรถมา ซื้อมาจากน้องที่อุบลฯ แต่เครื่องเจ๋ง ขับมาจากอุบลฯถึงเชียงใหม่ ไม่มีปัญหารัยเลย

16. songsom28

6
    0
    0
    สามหมื่นบาท ขาดตัว ปะผุ ลอกสีถึงเหล็ก เป็นอู่ที่เคยทำสีรถเบนซ์ที่เชียงใหม่ครับ:eek:

17. หล่อ ไวๆ คับ

18. jackloso

jackloso New Member Member

58
    0
    0
    โอ๊ะ....ผมก็อยู่เชียงใหม่คับ...แถวแยกสนามบิน มีคนรู้จักใช้เยอะเลยคับรุ่นนี้
    ลองๆ เเวะเข้ามาในนี้คับ หมู่เฮาจาวเหนือ:)

www.retroclub.net

19. songsom28

6
    0
    0
    ยางไม่เสร็จเลย :(

20. BuddyJz

301
    1
    0
    รอชมครับ

21. mpscac

mpscac New Member Member

74
    3
    0
    อีกไกล ครับ สู้ๆ ไป ดันๆๆ

22. AE86-GTS

AE86-GTS New Member Member

25
    0
    0
    สวัสดีครับ...เพื่อนๆ JAPAN RETRO CAR
    แวะมาทักครับ..เวลาว่างเยอะ(ตกงานนะ..ฮ่าๆๆๆ) เพื่อนๆ JAPAN RETRO CAR
    ครับ...ผมมีบอร์ดใหม่มาแนะนำ(บอร์ดเราเองครับจะทำไงก็ได้)ลองเข้าไปดูกันนะครับ.
    แนะนำได้ครับว่าจะให้ปรับปรุงตรงไหน,อย่างไร,เพื่อนๆ JAPAN RETRO CAR บอกมาได้เลยครับ.
    ถือว่าเป็นบอร์ดของเรา(เพื่อนๆ JAPAN RETRO CAR )ไม่ต้องเกรงใจ(จัดไป)ลองเข้าไปนะครับที่...
    http://www.meeboard.com/list.asp?user=windy_city_group&id=9794&groupid=2
    ขอบคุณครับ.เพื่อนๆ JAPAN RETRO CAR ทุกๆคน.
    *** เร็วๆนี้ ***
    http://www.japanretrocar.com

23. K.PON

K.PON New Member Member

178
    0
    0
    รอชม รถสวย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้