ถามเรื่องเพลาหน้าหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย virus_x, 13 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0

จากภาพครับ พอดีผมมุดลงไปใต้ท้องรถ เห็นเพลาหน้าซ้าย (ไม่ใช่พัลซาร์นะ):D:D มันเยิ้มๆ ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร ยางกันฝุ่นลองเช็คดูแล้วไม่ขาด จะแก้ไขอย่างไร เปลี่ยนตัวไหน ราคาเท่าไหร่ มือหนึ่งหรือมือสองเชียงกงดี พี่เบิ้มมีป่าวครับ ถามอีกอย่างว่าเพลาหน้าด้านซ้ายกับด้านขวาไม่เหมือนกันเหรอครับ(พึ่งจะสังเกตุ)

2. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    กิ๊บล๊อคยางหุ้มเพลามันคลายรึเปล่าดูไม่ชัด
    :)

3. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ใช่เลยครับ แกะเหล็กรัดออกมาดึงใหม่ (ระวังบาดมือนะครับ) คุณเก่งตอบมาจากเมืองจีนรึป่าวเนี่ย :)

4. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ตอบที่ สุวรรณภูมิครับ พี่ดิว
    รอขึ้นเครื่องอยู่
    :)

5. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0

เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ :)

6. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ลอง เอา อะไร เช็ด ดู ก่อน ดีกว่า ครับ ..
    แล้ว สังเกต อาการ ..
    :D

7. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    เพลาเชียงกง ข้างละ 1000 นะ แต่ดูจากภาพแล้ว สายรัดมันคลาย
    จารบีเสื่อมสภาพแล้ว
    เปลี่ยนซะ ไม่งั้นแย่เลยนะไปทั้งเพลาเลย
    ส่วน 2 ข้างไม่เท่ากัน มันจะสั้นข้าว ยาวข้าง
    รู้สึกว่าข้างเกียร์จะสั้นสุดนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 พฤศจิกายน 2009
  8. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    กิ๊บล๊อกยางหุ้มคลาย..ผมเคยเห็นช่างเขาทำมานต้องงัดมา แล้วดึงให้แน่นแล้ว ก้อบีบลง ลองดูนะ

9. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ถ้ามันไม่ขาดก็ให้ช่างรัดใหม่เลย

10. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ช่ายครับ ถ้ายังไม่ขาดก็เข้าร้านล้างแล้วก็อัดจารบีใหม่เลยครับ ปล่อยไว้นานๆฝุ่นอาจจะเข้าแล้วจะพาลมีเสียงดังนะครับ ถ้ายังไม่มีเสียงดังก็ไม่ต้องเปลี่ยนครับ

11. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  12. kooknv

kooknv New Member Member

319
    13
    0
    ของผมเริ่มมีเสียงดัง ก๊อกๆๆแก๊ก แล้ว ....แย่แล้ว!!!!!!

13. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ลองถามพี่โชคดูกุ๊ก แกซื้อมาแล้วไม่ได้เปลี่ยนอันนึงไม่รู้ว่าซ้ายรึขวา ซื้อที่บูรพาอะไหล่ยนต์ ของใหม่เลยแหละ
    084-0922338 ลองโทรดูนะ
    [/COLOR]

---------- Post added at 20:32:20 ---------- Previous post was at 20:32:05 ----------

ลองถามพี่โชคดูกุ๊ก แกซื้อมาแล้วไม่ได้เปลี่ยนอันนึงไม่รู้ว่าซ้ายรึขวา ซื้อที่บูรพาอะไหล่ยนต์ ของใหม่เลยแหละ
    084-0922338 ลองโทรดูนะ
    [/COLOR]

14. i3250

i3250 New Member Member

23
    0
    0
    มีคับพี่ไม่รู้ข้างไหนใหม่กิ๊งซื้อมาประมาณพันนึงถ้าจะเอาขายให้500พอ เพราะขี้เกียจวางไว้มันรกรถ555 (ไม่รู้แท้หรือปลอมนะ)

15. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ของผมขาดวิ่นทั้งสี่อันเลย เปลี่ยนมาปีฟ่าๆ เอง ต้องเปลี่ยนอีกและ

16. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ขอเก็บข้อมูลครับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้