สอบถามหน่อยครับ Tiger

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย jakarin_tuey, 3 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    คิอผมมีรถ Tiger เป็นรถของออฟฟิต เอามาใช้งาน เครื่อง 5L อยากถามว่า การปรับแต่งแบบเบื้องต้น เพื่อการใช้งานที่ดีขึ้น จะต้องทำอะไรบ้างครับ รถเข้าศูนย์ตลอด วิ่งไม่ค่อยออกเท่าไร แต่ก็วิ่งนะครับไปตามรอบมันน่ะ แต่ผมว่ามันรอรอบ แต่ถ้ากดๆก็ 140 นะครับ แต่ตอนออกตัวต้องรอรอบอ่ะครับ เลยอยากให้ต้นดีกว่านี้ และปลายไปเรื่อยๆ วิ่งปกติ 120 ครับ :) :) :)

2. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0
    รถ office ใช้น้ำมันดี ๆ เปลี่ยนถ่ายตามกำหนด จากข้อมูลก็ไม่ใช่คนเท้าหนัก
    ดูแลตามระยะก็พอแล้วครับ หรือ ตั้งปั๊มให้แก่ขึ้นนิดนึงก็พอแล้วครับ

3. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ตัวนี้รู้สึก คันเร่งมันจ้า หนัก แข็ง

ดูแลกรองอากาศ ให้สะอาด น่าจะดีขึ้นเล็กน้อย

ดันให้เซียนตอบอีกทีแล้วกัน

4. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    น้ำมันเครื่องดี ๆ เปลี่ยนกรองโซล่าบ่อยหน่อย
    เป่ากรองบ่อย ๆ
    แต่ถ้าไม่ใช่ตัวปั๊มไฟฟ้า ก้อจัดเทสปั๊มสักเที่ยว
    แค่นี้ก้อขับดีขึ้นเยอะแล้วคับ

5. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    ตามนั้นคับ

6. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    เข้ามาแอบดู

7. PURICHA

PURICHA New Member Member

138
    0
    0
    ใส่หม้อพักมิตซูผ่า+คลายตูดปั้ม1/2รอบ น่าจะดีขึ้นคับ

8. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    ขอบคุณคับสำหรับทุกคำตอบ

9. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    ช่ายคับ หนักมากๆ ขับแล้วต้องใช้แรงกดมาก ขับทางไกลเมื่อยเหมือนกันครับ

10. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    ของผมเป็นตัว EFI อ่ะครับ จะทำปั้มได้บ้างไหมครับ รึว่าต้องโมกล่อง ECU

11. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ........up.............

12. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
  13. ว่าไปพี่น้อง

14. kakady

kakady New Member Member

176
    1
    0
    เปลี่ยนเฟืองท้ายครับช่วยใด้ แต่ผมไม่แน่ใจว่าตัวนี้ต้องใส่เท่าไรครับ ต้องไล่ดูนะ ว่าจะใช้ 4.1 หรือ 4.3 ครับ แต่ของผมใช้ 4.3 ครับ ใช้ 4.1 มันวิ่งตีนปลายไม่ดี ของผม 4.3 วิ่ง (160)ครับ

15. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    อัพครับ

16. นัทหนองแขม

นัทหนองแขม New Member Member

366
    5
    0
    ดีนะครับทำเต็มที่เลยครับ

17. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ผมว่าดูแลแบบรถสแตนดาร์ดนะดีแล้วครับ

18. Belle gti

Belle gti New Member Member

442
    6
    0
    เห็นด้วยครับ

ดูน้ำมันเครื่อง+ไส้กรองต่างๆ ลงล้อแม็กซ์

โหลดสามนิ้ว ก็พอคับ อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 สิงหาคม 2009
  19. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0
    เอ....ถ้าทำขนาดน้านนนน ไม่ใช่รถออฟฟิสแล้วมั้งค้าบบบบ?????

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:47:43 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:47:27 ----------

เอ....ถ้าทำขนาดน้านนนน ไม่ใช่รถออฟฟิสแล้วมั้งค้าบบบบ?????:confused::confused::confused:

20. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    รถออฟฟิตครับ แต่อยากให้มันใช้งานได้ดีก่านี้ ตอนนี้มันเหมือนรอรอบอ่ะคับ พอดีต้องวิ่งออกต่างจังหวัดบ่อยคับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำคับ :) :) :)

21. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    อิอิ ได้ทั้งสองอย่างที่พี่ว่าเลยคับ
    เพราะรถผมเองก้อตัว 3.0 EFI เหมือนกัน
    ส่วนรถผมเองเปลี่ยนจากไฟฟ้า มาเป็นธรรมดาคับ

22. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    :sad: :sad: :sad: :sad: :sad: :sad: :sad: :sad: :sad: :sad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้