เพื่อนๆในคลับพอจะจำสกายลายคันเก่าของผมได้ไหม...ตอนนี้หล่อมากๆ

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย สามสิบยังแจ๋ว, 29 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ตอนที่น้องที่อยู่อยุธยาเค้าซื้อไปเห็นน้องเค้าบอกว่าจะเอาไปทำวิ่งสนามคลอง5...นึกว่าน้องเค้าทำวิ่งเล่นๆ
    วันนี้น้องเค้าโทรมาบอกว่ารถใกล้เสร็จแล้วนะพี่...เล่ารายละเอียดมาแล้วเยอะมาก...ตอนนี้มันไม่ใช่ทำวิ่งเล่น
    แล้วมันเป็นรถแข่งเต็มตัวไปแล้ว...น้องเค้าบอกว่ารอรถเสร็จก่อนเดี๋ยวเอารูปให้ชม...ผมรอไม่ไหว:eek:
    (ฟังจากสิ่งที่น้องเค้าทำเพิ่มไป) มันน่าจะอลัง...มากๆ:cool: เลยให้ส่งรูปตอนที่ยังไม่เสร็จนี่แหละ
    มาให้ดูหน่อย...พอได้เห็นรูปก้ออลัง...จิงๆด้วยงามมาก:eek: ดีใจจิงๆว่าคนที่ซื้อรถเราไปเค้าตั้งใจทำได้
    ดีขนาดนี้...อยากให้เสร็จไวๆแล้วไปวิ่งสร้างชื่อให้สกายลายเพิ่มอีก 1 คัน;)
    - กลัวจำกันไม่ได้เอารูปก่อนขายไปมาให้ดูก่อน...ตอนนั้นก้อว่าโหดแล้วนา
    - ตอนที่อยู่กับน้องเค้าโหดกว่า...และหล่อกว่ามากๆ
    - รายละเอียดคร่าวๆ ทำสีใหม่ทั้งคัน (น้ำเงินซูบารุ) เครื่อง 1j เดิมที่ติดรถไปเปลี่ยนโบเป็น t88
    กล่อง fcon รายละเอียดเครื่องไม่ได้ลงลึกนักมีแคมและอื่นๆอีกมากมาย ช่วงล่างแพหลัง r32 ใหม่
    เต็ด spool 100% ล้อแดร็กยาง hoosier เกียร์ rb25 คลัชท์ซิ่ง และที่จำไม่ได้อีก
    - บอดี้หล่อสุดเคฟล่าทั้งหัว ฝาหน้า แก้มข้างซ้าย+ขวา ประตู 4 บานเคฟล่าหมด กระจกเปลี่ยนเป็น
    อะคลีลิกหมดทุกบาน...น่าจะหมดเยอะน่าดู...แต่ออกมาสวยโหดขนาดนี้น้องเค้าก้อน่าจะพอใจนะ
    - ถ้าน้องเค้าส่งรูปมาอีกจะทยอยเอารูปลงให้ชมนะคับ

1. ภาพปัจจุบันคับ...:eek:

2. golf b11

golf b11 Member Member

211
    4
    18
  3. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    หุหุ

โหด

มากๆๆๆ

4. ปองพอมีเบอร์น้องเค้าป่าว...วินจะถามเรื่องอะใหล่บางอย่างกับน้องเค้าหน่อยพอดีวินเอารถเข้าไปทำสีอยู๋ จะตามอะใหล่บางอย่างหน่อย

5. เออ..ลืมถามคันนี้ใช่คันที่ทำที่อู่ลุงหนวดป่าว

6. Nesty

Nesty New Member Member

99
    0
    0
    สุดๆ ครับ

7. - มีเบอร์คับวินเดี๋ยวเอาเบอร์ให้นะ
    - ส่วนอู่ไม่แน่ใจนะ...ว่าแต่ว่าอู่ลุงหนวดนี่อยู่อยุธยาเปล่าถ้าอยู่ก้อน่าจะใช่นะ

8. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18
    เห็นรูปแล้วไม่ต้องนึกนานเลย จำได้ทันที :D

9. - มันจำง่ายงั้นเลยเหรอพี่

10. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18

จำคันแดงได้ ไม่ได้เห็นนานลืม :D

11. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    โหด สวยคับ

อดีต ถึง ปัจจุบัน พัฒนามาเยอะมากคับ

12. Nesty

Nesty New Member Member

99
    0
    0
  13. ขอบคุณแทนน้องเค้าด้วยนะคับ...:D

14. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    อู่ลุงหนวด บ่....ได้อยู่อยูธยาเด้อพี่น้อง
    เมื่อก่อนอยู่ ลำลูกกา ตอนนี้ ย้ายไปแถวแฮ้ปปี้แลนด์
    ตอนนี้ ไม่แน่ใจ ....แต่ไม่ใช่อยุธยาแน่นอน....แต่ดูจาก
    สไตล์ทำแล้วน่าจะ ทางเดียวกับ กลอฟ...ประทวยแห่ง
    PROSTEET งะนะ.....555 เหลืออะไรเดิมมั่งหละเนี่ย
    เสียดายแทน.........55555....เอ้าๆๆ ทางใครทางมันเว้ย

สีน้ำเงิน มีซุ้ม กันหลายอู่...เช่น ยูเนี่ยนสปอร์ท
    ลุงหนวด....พี่ใหม่ P&Cเท่าที่รู้มานะ....แต่รถปอง ไม่แน่ใจ
    ว่าอู่ไหนทำ.........แต่ก็โหดดี....คู่ปรับ เพื่อนแมนยนต์เจริญ
    กับ ประทวย.....ระเว้ย...ดูจากของ น่าจะมี 10 วิแน่ๆๆ
    .........:D:D:D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 กรกฎาคม 2009
  15. เป็นรถน้องเค้าไปแว้ว...แต่เอาใจช่วยหน่อย...เผื่อรถเก่าในคลับ (เจ้าของเก่าอยู่ในคลับทั้งนั้นเลยตั้งแต่พี่โน๊ตล่ะ)
    เผื่อจะไปสร้างชื่อแล้วโกอินเตอร์กะเค้าบ้าง...อิอิอิ...คุคุคุ...งุงิงุงิงุงิ...555

16. หรั่ง ^Hakosuka^

593
    3
    18
    สมัย นอโน๊ตผมยาว :D

17. ชอบคันแดงตั้งแต่ตอนนั้นล่ะคับพี่...สวยโดนใจจริงๆ:eek:
    แต่พี่เค้าขายไปแล้ว...แล้วไปตามเจอเจ้าของคนใหม่เค้าลงขายอีกที...โทรมไปเยอะ...แต่ชอบฝังใจคับพี่:cool:

18. *o* YoouSky -_-"

*o* YoouSky -_-" New Member Member

147
    6
    0
    คันนี้ทำอยู่ที่ร้านลุงหนวดนิ ผมจำได้ สวยดีครับ

19. หรั่ง ^Hakosuka^

593
    3
    18
    1JZ ของแท้แน่นอน

20. - ที่ชอบที่สุดเลยคือตอนนี้พี่...สวยๆ...ไม่มีโอกาสได้ใช้ตอนที่มันฉวยฉุดๆเลย...เสียดาย

21. ปูเป้คุง

ปูเป้คุง Active Member VIP

1,057
    4
    38
    เพิ่งไปชื้ออะไหล่มอไช มาคับเหนจอดอยุ่ที่....อุ่ลุงหนวดตลาดทรัพเจริญ.....อลังโครตๆๆ

22. IBaTaGiMoNo

IBaTaGiMoNo New Member Member

36
    0
    0
    นี่มันตั้งแต่สมัยกุ้งเต้นเลยนี่นา.......
    ปล.แต่โหดจริง เหลี่ยมๆมาเลย ชอบมาก

23. โนโตะ

โนโตะ New Member Member

6
    0
    0
    :eek:

สวัสดีครับ นานทีก็แวะเข้ามาเยี่ยมskylineคลับ เพิ่งได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้ R30คันนี้ก็ได้กลายเป็นรถแข่งเต็มตัวไปแล้ว โหดมากครับ แต่มาตกกะใจกับข้อความคุณพี่หรั่ง หามาได้ยังไง บอกผมทีกี่ปีแล้ว
    สบายดีนะครับ C10 หน้ายาว เป็นอย่างไรบ้างครับ:) มีโอกาสได้เจอกันอีกแน่ skyline

24. โนโตะ

6
    0
    0
    รูปเก่าๆผมไม่มีเลย ขอเซฟเลยแล้วกัน รถคันใหม่ปองเนี๊ยบมากๆครับ

แก้ไขล่าสุด: 9 สิงหาคม 2009
  25. ขอบคุณคับพี่โน๊ต...รูปรถพี่ผมมีเพียบเลยชอบจิงๆ:D
    ว่าแต่ตอนนี้พี่ใช้รถไรอยู่อ่ะคับพี่:cool:

26. โนโตะ

6
    0
    0
    ถ้าหมายถึงโปรเจคตอนนี้ก็ :)

ออกมาเนียนแน่ๆเลยพี่...เอาใจช่วยคับ...แต่แลจะซิ่งเชียว:cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้