ขอถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย wat_441, 19 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wat_441

wat_441 New Member Member

256
    4
    0
    อยากถามว่า โช๊คยี่ห้อ ESK แก๊สไนโตร กระบอกทอง เป็นยังไงบ้างครับ จะเอามาใส่ข้างหลัง
    ตอนนี้รถไม่ได้บรรทุก แต่วิ่งเร็วบ่อยๆ เปลี่ยนเลนกระทันหันบ้าง แล้วก็เข้าโค้ง150-160บ่อยๆ วิ่งทางตรง200+
    ตอนนี้สั่งโช๊คคู่หน้าคายาบ้ากระบอกทองแก๊สได้พรุ่งนี้ เลยอยากจะได้คู่หลังแก๊สยี่ห้ออื่นดู
    เลยมองมาที่ ESK กะ KYB superRed เพราะราคาไม่แรงมาก เลยอยากลองดู
    และพอดีแม่เพื่อนขายให้ราคาพิเศษด้วย ของESKมีประกันให้อีก6เดือนด้วยเสียเปลี่ยนทันที แต่ถ้าคิดว่าไม่ดี คงตัดใจเล่นKYBกระบอกทองไปเลย
    เลยอยากได้ความเห็นพี่ๆหน่อยครับ

2. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    ท่านใดใช้อยู่ แจ้งด้วยคับ .......

3. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ไม่เคยใช้เลยครับ....ช่วยดันรอ

4. wat_441

256
    4
    0
  5. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ชื่อไม่คุ้นไม่เคยใช้รอคำตอบก่อนแล้วกันนนนนนนน

6. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    ขับเร็จจังครับลดความเร็วลงมาหน่อยดีกว่าครับอันตรายครับ ส่วนเรื่องโช็ครอด้วยคนครับ

7. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ไม่มั่นใจด้วยคนคับ ดันให้ ๆ

8. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    มายมีข้อมูลเลยครับ

9. เปี๊ยก 1

เปี๊ยก 1 New Member Member

56
    0
    0
    เอ็มไม่ลองดู winner พี่ก็ใช้อยู่หนึบดีมากราคาไม่แรงด้วย

10. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ถ้าจะเล่น ESK ไม่แนะนำครับ แข็งกระด้างเพราะราคามันค่อนข้างถูถและถ้าเปรียบเทียบกับคายาบ้าตามที่พี่ต้องการ แนะนำคายาบ้าจะดีกว่าครับ

11. wat_441

256
    4
    0
    พี่เปี๊ยกจัดมาเท่าไหร่หน้าหลังอะครับ แต่ตอนนี้ผมเพิ่งจัดKYBกระบอกทองหน้ามาแล้ว ส่วนข้างหลังว่าจะหาธรรมดาพอไม่แพงมาก เพราะรถไม่ได้บรรทุกครับ
    ยังไงขอข้างหน้าหนึบๆไว้ก่อนข้างหลังขอให้ดีกว่าเดิมเป็นพอครับ

12. wat_441

256
    4
    0
    ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ จะลองนำไปพิจารณาดูครับ

13. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ไม่เป็นไรครับ เคยเล่นเคยใช้มาก่อนก็มาแบ่งปันกันครับ

14. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    โอ้วววววววเข้าโค้ง160

15. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    อัฟให้ ครับ

16. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    วินเนอร์ครับ

17. wat_441

256
    4
    0
    วันนี้ได้เดินทางจากจันทบุรีไป ม.เกษตรบางเขน วิ่งผ่านสายมอเตอร์เวย์ ทดสอบโช๊คหน้าKYBกระบอกทองพบว่า ทั้งกระโดดและลงคอสะพานแบบแน่นๆเนียนๆไม่ออกอาการหยวบหยาบ
    ถือว่าคุ้มค่ากับเงินที่เสียไปครับ ส่วนโช๊คหลังยังไม่ได้เปลี่ยน แต่ผมได้ยกความสูงเป็นปกติแล้วและด้านหลังเสริมแหนบบรรทุก อาการด้านหลังยังยุบหยวบหยาบพอไปได้ แต่ไม่ดี วิ่ง150-160ตลอด
    แต่ว่ามีอาการสั่นในช่วงความเร็ว 140ขึ้นไปไม่แน่ใจว่าเป็นที่ยางรึป่าวเลยอยากจะถามว่า
    ถ้าอาการสั่นเป็นที่ยาง จะมีลักษณะอาการอย่างไร
    ถ้ามีอาการสั่นที่เกิดจากเพลากลางจะมีอาการอย่างไร
    และยังมีอะไรที่ทำให้รถสั่นสะท้านได้อีกครับ ขอคำชี้แน่ะด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้