Speed Meter Ultra No. 4010

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chitchai Vilaikaew, 31 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    อยากถามพี่ๆว่า ใครมีคู่มือการใช้ของรุ่นนี้บ้าง หรือว่าใครรู้ช่วยบอกที

ขอบคุณคร้าบบบบบ

2. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ท่าทางจะไม่มีมั้งนะ ว่ามั้ย... เงียบเชียว :D:D

3. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    หาเจอแล้วคร้าบบบบบ

ยังไงขอบคุณ บอยมากนะ

เด๋วต้องไปให้เปงภาษาไทยก่อน

อิอิ

4. astroboy

astroboy New Member Member

1
    0
    0
    รบกวนท่านเจ้าของกระทู้ ถ้ายังเก็บฟายไว้อยู่ ช่วยส่งให้ผมบ้างสิครับ
    ยังหาไม่ได้เลยอ่ะครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ
    [email protected]

5. jimlim

jimlim New Member Member

0
    0
    0
    ขอบ้างได้ป่าวคับ ไทยหรืออังกฤษ ก้อได้
    [email protected]

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

6. LAYSEA8037

LAYSEA8037 New Member Member

17
    0
    0
    เผื่อใครไปได้ Speed Meter Ultra มานะคับ วิธีต่อสาย 5 เส้น

1.สีแดง - ไฟบวก 12 V. (Main , Backup)
    2.สีดำ - ไฟลบ (Ground)
    3.สีส้ม - สวิทกุญแจ (IG. Power)
    4.สีเขียว - speed in (ไปที่หน้าปัดความเร็ว)
    5.สีม่วง - speed out (ไปที่ECU)

ความสามารถ

1. ปลดลอค 180 (ประเด็นหลักของผมเลย)
    2. บอกความเร็ว (ตั้งเตือนได้ + ดูค่า Peak ได้) ผมตั้งเตือน 220 ยังไม่เคยถึง ปุ่มซ้ายบน
    3. วัดรอบ (ตั้งเตือนได้ + ดูค่า Peak ได้) ผมตั้งเตือนไว้ที่ 6500 รอบ ปุ่มขวาบน
    4. วัดระยะทาง
    - Main วัดระยะทางเตือนน้ำมันเครื่อง ตั้งได้ 0=วัดไปเรื่อยๆ 3=3000 Km. 5=5000Km. 10=10000Km.
    - Trip A วัดระยะทางเป็นเมตร (ยังใช้ไม่เป็นเลย วัดแล้วมันก็วิ่งไปเรื่อยๆ กะจะ 0-402 ซะหน่อย)
    - Trip B กำหนดระยะทาง (เหมือนนาฬิกาถอยหลังเลย เช่น 5.0 4.9 4.8 ... 0.1)

ตอนมันเตือน เช่นพอถึง 6500 รอบ มันดัง ปิ๊บๆๆๆ แล้วไฟหน้าจอ จะเหลือง สลับกะแดง

ของผม ท่าน Billiead จัดให้ ใจดีติดตั้งให้ถึง office เลย

7. Chitchai Vilaikaew

1,779
    455
    0
    มาขอบคุณ ถึงแม้ตอนนี้จะไม่่ได้ใช้แล้วก็ตามคับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้