ช่วยด้วยครับ ออกตัวกระตุก

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tanakron, 25 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tanakron

tanakron New Member Member

7
    0
    0
    รบกวนถามหน่อยครับ ออกตัวเกียร์1และ2 มันชอบกระตุก บ้างทีเครื่องก็สั่นมากๆ
    มันจะเป็นเฉพาะตอนออกตัวเท่านั้นครับ ไปถามช่างที่ศูนย์ ช่างเขาบอกว่าปกติ
    จึงรบกวนถามเพื่อนๆพี่ชาวekหน่อยคับว่ามันน่าจะเป็นอะไรใครเคยเจอบ้าง:cry:

2. Spider-Man

Spider-Man New Member Member

145
    1
    0
    ลองล้างปีกผีเสื้อดูยังอ่ะครับ

3. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0
    สั่นยังไงคับ เกียร์อะไรคับ ???

4. tanakron

7
    0
    0
    ลองล้างปีกผีเสื้อแล้วครับแต่ก็ยังเป็นอยู่ พอมีอะไรแน่นำอีกไหมครับ
    จะได้ลองที่ว่าเครี่องสั่นมันจะสั่นตอนปล่อยคลัท์เกียร์1และ2เท่านั้นครับ:cry:

5. tanakron

7
    0
    0
    สั่นเหมือนเครื่องยนต์ขย่มตอนปล่อยคลัทเกียร์1และ2ครับ:eek:เกียร์ธรรมดาครับ

6. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    อาการรอบตกนะคับ ถ้าเครื่องไม่ดับก็เลี้ยงคลัทช์ช่วยแล้วรถใช้แก๊ส หรือเปล่าครับเหมือนแรงบิดมันจะไม่พอ

7. tanakron

7
    0
    0
    มันจะเกี่ยวกับหัวฉีดหรือเปล่าครับ

8. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ลองไล่ ยางแท่นเครื่องเลยครับ

9. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    หัวเทียนดูยังครับ

10. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ช่างที่ศูนย์ไหน บอกปกติ เวนกำจิงๆ

11. น่าเศร้าจัยกะศูนย์จัง

12. tanakron

7
    0
    0
    มันจะเกี่ยวกับคลัทไหมคับ ตอบด้วยนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้