แต่งปั๊มแล้วเติม B5 ได้ปะครับ อยากรู้ รบกวนหน่อย

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย jacky00, 9 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jacky00

jacky00 New Member Member

17
    1
    0
    แต่งปั๊มแล้วเติม B5 มันจะวิ่งไหมพี่ มันจะมีปัญหากับปั๊มไหมงะ

รบกวนผู้รู้หน่อยครับ

2. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    อย่าดีกว่า........ลองหาข้อมูลก่อน
    แล้วเป็นรถรุ่นไหนล่ะ

3. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0
    ต้องลองดูครับ ถ้าไม่มั่นใจลองผสม 70/30 ( B5/ดีเซลธรรมดา) จากประสพการณ์ของ
    ผมเอง Mighty X เครื่อง 2 L เดิม ๆ ขยายวาวล์ ไอดี-ไอเสีย ข้างละ 1 มิล เพิ่มกำลังอัดกระบอกสูบ
    0.5 ท่อเดิมหัดจรดท้าย โมปั๊ม ( สปริงกัฟเวอร์เนอร์ + สปริงขาคันเร่ง ) หัวฉีด 480 C C ............น๊อค!!!! ครับสำหรับ B 5 สรุปคือ่ ต้องลอง ถ้าหากว่าเครื่องเกิดอาการสบัด หรือ เดินไม่เรียบ คือไม่สามารถใช้ได้ครับ

4. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ไม่ได้ แต่งปั๊ม ครับ ขับเดิม เติม B5 อยู่ ตอนนี้ยังไม่มีผลอะไรครับ
    เพียงแต่ตอนเช็คระยะเข้า 0 เติมน้ำยาล้างหัวฉีดครับ

5. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ลองเช็คข้อมูลทั้งทางด้านบวกกับลบดูนะครับ ส่วนตัวผมไม่ชัดเจนเหมือนกัน
    มีทั้งใช้ได้ดีและไม่มีผลเสีย ก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน ว่า B5มันดีหรือไม่ดี

6. jacky00

jacky00 New Member Member

17
    1
    0
    เครื่อง2Lครับ อยากรู้มาก น้ำมันแพงโคตร

7. zenryoku

zenryoku New Member Member

304
    3
    0
    ของผม2Lไม่โปโมปั๊มเปลี่ยนสปริง ขาสวิง เฮดเดอร์ขยายฟอร์ดไอดีไอเสีย
    เติมB5วิ่งได้ครับแต่ความรู้สึกไม่เหมือนดีเซลครับมันอืดๆกว่าอะนะ
    หรือรถของผมัมอืดอยู่แล้ว5555+ลองดูนะครับ

8. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    เดิมทุกอย่างเติม B5 ผมว่าไม่ต่างกันนะคับ

9. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    เติมได้ครับ เอางี้ ก็เติม B5 สลับ กะดีเซลธรรมดา ก็ได้ (แต่บ้างปั๊มก็แอบเอา b5 มาผสมขายเซ็งมาก )
    เครื่องCommonrail ไม่แนะนำครับ ลองมาแล้ว โดนมาแล้ว scvวาวล์ผมพังเลย

10. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    ไม่รู้เหมือนกันว่าดีหรือไม่ ดี

แต่เคยเติมแร้ว เครื่องมีอาการแปลกๆๆ สมัย 2L

เดวนี้เติมแต่ V power ยอมจ่ายแพงกว่าหน่อย

:cool::cool::cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้