''''' ว่าด้วยเรื่อง สอนแฟนขับ รถ '''''

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย KENTENS@I, 8 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    คือว่า มีใครสอนแฟนขับรถ บ้าง

ผลกรรม เอ้ย...ผล เป็นยังไง ประสบความสำเร็จ กันมั้ย ครับ

และใช้รถ ใคร สอน ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 สิงหาคม 2009
  2. เคยได้ยินมาว่า พ่อ แม่ ลูก เค้าจะไม่ค่อยสอนกันเองครับ

เพราะทะเลาะกันแน่ๆ โดยส่วนตัวแล้วผมว่าจริงเพราะผมสอนให้แม่แทบจะทะเลาะกันสุดท้ายจบด้วย รร สอนขับรถ

ส่วนในกรณีสอนแฟนขับรถผมว่าน่าจะรวมอยู่ด้วย อิอิ

3. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ผมเองก็สอนแฟนนะ แต่แฟนเค้าเคยหัดมาบ้างแล้วก็เลยไม่ค่อยหนักหนามาก :)

4. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ถ้าจะสอนกัน ให้สอนตอนจีบกันใหม่ๆ
    หลังจากนั้นไม่ควรสอนเด็ดขาด มีเรื่องแน่ๆๆ

5. กานต์

กานต์ New Member VIP

1,813
    13
    0
    ตามนี้เลยครับ;)

ยิ่งแฟนนะ 100 ทั้ง 100 ตีกันแน่ๆครับ:p

6. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ประสบความสำเร็จยากครับ

7. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    มีคนเคยบอก ว่า2อย่าง ที่ไม่ควร สอน ให้แฟนทํา คือขับรถ กับยิงปืน คับ โดยส่วนตัวไม่ได้สอนเอง คับ เค้าไปเรียนกะโรงเรียนสอนขับรถ ได้ใบขับขี่เรียบร้อย ปรกติ แต่ณ ตอนนี้ถ้าไปไหนด้วยกัน ผมไม่เคยให้แฟนขับให้เลย ไม่ใช่ว่า ขับไม่ดีนะคับ แต่เค้าขับเร็วอ่ะ กลัวไม่กล้านั่งเคยขับรถตาม เปลี่ยเกียทีไรความเร็วเพิ่ม ตลอด ขับตามแล้วเหนื่อยๆ

Mod @ TanuGi FactoRy ถูกใจสิ่งนี้
  8. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ผมเคยสอนแฟนขับ jazz สมัยก่อนสอนอยู่นานมากกกกกก กว่าจะเป้น ตีกันชะส่วนใหญ๋คือแฟนขับไม่ได้ดังใจก็ด่า พอด่าก็งอล อยู่เงี๊ยครับ กว่าจะเป็นนานมาก ถ้าเป็นไปได้ใครเขาไปเรียนเหอะครับแล้วเรามาเก็บอีกหน่อยแหล่ม

9. OOF-R110

OOF-R110 New Member Member

261
    4
    0
    ผมกำลังสอนอยู่เลยครับ พอดีผมเป็นคนรักรถด้วยพอแฟนขับขึ้นเนินหรือตกหลุมแรงๆ ผมจะบอกขับเบาๆหน่อย ก็มีเถียงกันบ้างครับดุกันบ้างครับ ก็ต้องสอนจนขับเป็นแหละครับ ไม่งั้นโดนข้อหาไม่ยอมสอนขับรถอีก ปล.คนสอนต้องใจเย็นด้วยนะครับ

10. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    สอนแฟนขับรถทีไร เหนื่อยใจทุกที T_T

11. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    รับประกันคับว่าล้าน % ขับไป สอนไป งอนกันไปแน่นอนคับ.......

ทุกวันนี้แค่เรื่องกินยังเถียงกันจะตายอยู่แล้วคับ.........

ผม.........วันนี้กินอารายกันดีหละ ?
    แฟน.......อารายก้อได้
    ผม.........เออ งั้นกินอาหารญี่ปุ่นแล้วกัน
    แฟน.......ไม่เอาอะเบื่อ ซูชิ
    ผม.........งั้นกินเนื้อย่างแล้วกัน
    แฟน.......ไม่เอาหรอกเดี๋ยวผมเหม็น
    ผม.........งั้นกินก๋วยเตี๋ยวแล้วกัน
    แฟน.......เบื่ออะ กินบ่อยแล้วว
    ผม.........งั้นกินข้าวมันไก่แล้วกัน
    แฟน.......ไม่เอาอะเลี่ยนนนนน
    ผม.........อืมมมมมม.....งั้นกินอารายดีหละ
    แฟน.......อืมมมมมม.....อารายก้อได้ !!!!!!!!!!

NAT U11 ถูกใจสิ่งนี้
  12. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    สอนแฟน = ค่อย ๆ เป็น ค่อย ๆ ไป ตั้งใจสอนทีละนิ๊ด ทีล่ะหน่อย

สอนเมีย = ทำประกันชั้น 1 แล้วก้อโยนกุญแจไปให้ขับเอง เบรคอยู่ที่เท้า . . .

13. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    ทุกวันนี้แฟนเป็นฝ่ายสอนมากกว่าครับ ประเภทว่า
    เบาๆหน่อย จะรีบไปไหน!
    ขวามอไซร์!
    ซ้ายสิบล้อ!

( อืม ..... กรูก็เห็นอยู่แล้ว ) :welcome:

14. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    สอนได้นะครับ แต่ต้องใจเย็น สอนได้ละภูมิใจ ได้มีอะไรทำร่วมกัน

15. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ระวังเมียมาเห็นทู้นะครับ :D :D :D

16. killer of dooms

killer of dooms New Member Member

162
    1
    0
    เห็นด้วยอย่างแรงครับ

17. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ไม่เคยสอนแฟน เคยสอนแต่น้อง
    โยนกุญแจให้ บอกวิธีการขับจนเขาท่องเองได้

ว่าต้องทำอะไรก่อนหลัง
    หลังจากนั้น ผมก็นอนครับ

แต่ต้องลืมตาดูนิดนึงว่าน้องมันยังไม่ขับชนอะไรเข้า

18. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ของผมเคยสอนให้แฟนขับรถเหมือนกัน แต่เค้ามีพื้นฐานมาจากเกียร์ออโต้คับ แล้วได้รถประจำตำแหน่งกระบะ มาคับ

19. YoYO..!!

YoYO..!! New Member Member

70
    2
    0
    ไม่อ่ะครับ เดี๋ยวจะตีกันซะเปล่า เอิ๊กๆ... ประสบการณ์คล้ายคุณเส็งครับ โยนกุญแจไปให้ขับเอง เบรคอยู่ที่เท้านะ :D

20. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    แต่เราให้ แม่สอนขับ อะ ไม่เคยให้แฟนสอน 5555+

นู๋รักแม่ แม่สอนเข้าเกียร์นู้นนี่ ไม่ด่าไม่อะไรเลย เพราะเค้าก้อเคยเปนแบบเรา

แต่ถ้าให้ พ่อ มาสอน โดนด่าตลอด ก้อเลยให้แม่สอนดีที่สุด

พอเริ่มรู้ว่าเกียร์ไหนเข้ายังงัย ก้อถึงไปเรียน ที่ โรงเรียนสอนขับรถ 5 ชั่วโมง ผ่าน

จนตอนนี้ ก้อ มาขับรถอย่างในรูปดิสเพ 555+

21. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ผมเคยสอนนะคับ
    แต่กว่าจะขับจนคล่องได้ก้อ งอลกันไปหลายทีเลยแหละ
    ส่วนเรื่องรถใช้รถแฟนอ่ะคับ
    ไม่กล้าให้ขับรถเราหรอก 555+

22. ผมก้อสอนเองคร๊าบ แบบว่าแฟนขับไม่เป็นเลย

หัดขับด้วยเกียร์ธรรมดากันเลยทีเดียว รถผมเองนี้แหละ

ทะเลาะกันตอนสอนแรก พอเริ่มเป็นแล้วก้อปล่อยบ้าง

แต่ตอนนี้เขาเป็นแล้ว และก้อเก่งแล้ว สรุปว่าสอนจนเป็นแล้ว

เลิกกันอ่ะคร๊าบ นี้แหละผลที่ตามมา 5555 เซงดีม่ะเนี้ย

23. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ของผมใช้รถที่ผมขับเลย สงสารเค้าเหมือนกัน เบาะSR3เตี้ยปๆรับไปหน้าสุดก็ไม่ได้ แถมเกียร์ธรรมดา+พวงมาลัยหนักอีก แต่ตอนนี้เหลือแต่ถอยเข้าจอดอย่างเดียวครับ พยายามเข้าไว้ อิอิ

24. TonRacing

TonRacing New Member VIP

309
    58
    0
    สอนเองคร๊าบเกียร์ธรรมดา
    เริ่มเลยก็ให้เหยียบครัช เข้า เกียร์ ค่อยๆไหลๆไป แล้วก็เหยียบครัช แตะเบรค ทำไปเรื่อยจนไม่ค่อยดับ
    ก็เริ่มให้ออกถนนใหญ่ ตอนกลางคืน ปลอดโปร่งโล่งสบาย ก็ผ่านไปได้ด้วยดี

เรื่องทะเลาะกันก็มีกันบ้าง แง่งๆกันไป ไม่ถึงกับเลวร้าย ถ้าไม่ไหวจริงๆก็ให้จอดระงับอารมณ์กันก่อน ระหว่างนั้นก็ฝึกถอนครัช เข้าเกียร์ เหยียบเบรค ฆ่าเวลา :D

J-dayTT140 ถูกใจสิ่งนี้
  25. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
  26. AontBubble

AontBubble New Member Member

584
    12
    0
    โดนด่าเวลาขับรถซะมาก

"ขับดีๆดิ" แล้วกูขับไม่ดีตรงไหนวะเนี่ยถนนก็โล่งหลุมก็ไม่มียังไม่ได้ขยับพวงมาลัยซักกะนิด นี่มันทางตรง แล้วกูขับไม่ดีตรงไหนน

27. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    ขอเตือนว่าอย่าสอนนะคับ ไม่งั้นพอเขาขับเป็นแล้วอาจโดนแบบผม

เธอ.....Jazz ใหม่น่ารักดีเนอะ

เธอ New ซีวิค ก็ดูดีจัง

เธอ New Accord ก็หรู บลาๆๆ

สรุป New ซีวิค ละกันนะ :confused::confused::confused:

28. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    เวลาสอนแฟนเราเองทะเลาะกันเป็นประจํา แต่เวลาสอนแฟนคนอื่นสอนดี๊ ดี 555+

29. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    :D:Dใช่เลยคับ...ไอ้ อะไรก็ได้เนี่ย....ไม่เคยได้สักอย่าง...55555:D:D

:D:Dจะแอบไปฟ้อง....อิอิ:D:D

เคยสอนคับแต่ไม่ค่อยได้ขับเลยไม่เป็น......
    เก่งกว่าผมอีก...ออกตัวที่ไร...เอี้ยดทุกที...กระโดดเป็นกบเลย...เครื่อง 1300 แฟนผมทำได้...ยางกรู...555

30. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    เคยสอนอยู่คนนึงเกือบตายมาแล้วค้าบบบบบ!

เจอทางรถไฟ รถไฟก็วิ่งมาเราก็บอกเบรคๆๆๆๆๆ

แต่ฝันไปเถอะว่าคุณเธอจะเชื่อ กว่าจะเบรคได้

ผมนั่งเกร็งนิ้วเท้าจิกพรมแทบขาด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้