PHOTO MEETING ณ ม.สาริน(พระราม 2) 22-08-09

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย photo_boya, 23 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    ภาพแรกเลยครับ ถ่ายภาพหมู่
    ขาดไปอีก 2 คัน จากจำนวน 9 คันที่มาร่วมมิตติ้งครับ

เป็นแนวทางในอนาคต รูปในปัจจุบัน อีก 5ปี และอีก 10 ปี ข้างหน้า

2. photo_boya

926
    0
    0
    ภาพรวมสมาชิกอีกรูปครับ

ตามมาด้วย รถที่มาร่วมมิตติ้ง ตามสไตล์แต่ละคนครับ(จากขวาไปซ้ายครับ)

คันที่1 : พี่ตี๋ (tee_nx) ไม่ว่าเครื่องจะแรงแค่ไหน แต่พี่อยากได้แรงกว่านี้
    คันที่2 : พี่เกชา (ผมยังไม่ทราบUSER) อยากรู้อะไรเกี่ยวกับขนส่ง พี่เกชา ตอบได้
    คันที่3 : บอย (ผมเอง photo_boya) ผมชอบถ่ายรูป แต่ไม่ค่อยรู้เรื่องเครื่องยนต์ กำลังศึกษาครับ
    คันที่4 : พี่อ็อด (Anankhet) ได้การขนานนามว่า ประธานอ็อด ปรึกษาได้มีคำแนะนำที่ดีเสมอ
    คันที่5 : วี (SR20DE@Productive) ผู้รู้อีกคนครับ
    คันที่4 : พี่วัฒน์ (BAM2385) รุ่นใหญ่ มิกล้าแซว
    คันที่4 : บาส (ผมยังไม่ทราบUSER) ยังไม่ค่อยรู้ข้อมูลครับ
    คันที่4 : โต (tomei5969 ) คันนี้มีแถมรูปเครื่องด้วย ได้ข่าวว่าเป็นนักสะสม
    คันที่4 : เฟิส (first0049) คันนี้มาไกลจากสุพรรณเลยครับ

แซวกันขำๆ สร้างความเฮฮา ให้กับบอร์ด ไม่ว่ากันนะครับพี่ๆ หากมากเกินไปต้องขออภัยด้วยนะครับ

*** ปล.
    - แจ้งUSER ให้ผมหน่อยนะครับ จะได้แก้ไขครับ
    - คนที่มามิตติ้ง ได้สติ๊กเกอร์กันไปแล้ว สำหรับคนที่ยังไม่ได้ รอบหน้าอย่าพลาดนะครับมามิตติ้งกัน
    :p

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 สิงหาคม 2009
  3. photo_boya

926
    0
    0
    ต่อครับ

4. photo_boya

926
    0
    0
    คันสุดท้าย เพราะมาสุดท้าย อิอิ

จะให้อยู่กระทู้เดียวกันละครับ แต่ผมทำได้แค่กระทู้ละ 5รูป

5. goldberg

goldberg New Member Member

90
    2
    0
    พี่คับ รถล้างบ้างหรือเปล่า 555+

6. first_mayri

first_mayri New Member Member

239
    0
    0
    วันนี้ล้างแล้วครับ
    ติด ติ๊กเกอร์แล้วด้วยครับ
    เด่วจะอ up ให้ดูนะครับ
    ปล. มาไกล ฝนตกหนักมั่กๆ

7. photo_boya

926
    0
    0
    รอดูนะครับ

น่าเสียดาย ไม่ได้ถ่ายด้านหลังตอนที่คิดสติ๊กเกอร์เสร็จแล้ว มืดซะก่อน

8. photo_boya

926
    0
    0
    อันนี้ฝากให้พี่อ็อดดู ว่าฟ้อนอันไหนใกล้เคียงที่สุดครับ

แต่ผมไม่รู้ว่าขนาดจริง กว้างยาวเท่าไหร่ จะได้ทำให้ใกล้เคียง

9. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    ขอบคุณสำหรับรูปและสติกเกอร์ครับ วันนี้ตอนเช้าตื่นมาก็ยังออกไปมองมันเล่นๆ สีสันสวยจริงๆครับ ทำให้รถเราที่มันดูชินตาชินใจ ดูมันเหมือนได้เสื้อผ้าใหม่ๆ

10. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    Coupe ตัวบนสุดอ่ะครับ

11. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    สวยครับ ถึงบ้านตีสองกว่าๆ

12. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ผมเองออกมาแล้วมาขึ้นทางด่วนที่ดาวคะนอง ขึ้นปุ๊บติดปั๊บ ชั่วโมงกว่า
    เพราะรถเทรลเลอร์คว่ำแล้วเหมารถเล็กรอบตัวไปตรงเชิงทางขึ้นสะพานพระราม 9
    หัวลากถึงกับเครื่องหลุดออกมาข้างนอกเลย โมมาแรงจริงๆ จอดรถใส่เบรคมือฟังเพลงรอเลย
    น่าจะมีร้านหมี่เกี๊ยวข้างทางคงลงไปทานได้หลายชาม รถงี้ติดวินาศสันตะโรเลย

13. first_mayri

239
    0
    0
    โอ้โห
    พี่กลับกันดึกจัง
    เด่วคราวหน้าว่าจะอยู่ต่อให้จบ
    (ต้องวันที่มาคนเดียวครับ) อิอิ

14. photo_boya

926
    0
    0
    พี่ตี๋ ไปต่อที่ไหนละครับ ถึงได้ ถึงที่บ้านตี 2 กว่า

15. photo_boya

926
    0
    0
    แล้วพี่ถึงบ้านกี่โมงละครับ

16. tomei5969

tomei5969 New Member Member

161
    1
    0
    ผมโชคดีครับพี่กลับก่อนไม่ติดเลย20นาทีถึงบ้านและ

17. Anankhet

1,282
    5
    38
    ถึงบ้านเที่ยงกว่า หงุดหงิดด้วย

18. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ขอโทษครับที่พลาด ติดงานครับ คราวหน้าจะพะยามไปนะอยากไปจัง......

19. photo_boya

926
    0
    0
    โอ้ๆๆๆๆ พี่ถึงบ้านเที่ยงอีกวันเลยเหรอครับ

สรุปรถผม คอท่อมันร้าวครับ ประเกนปกติ แต่ยังสงสัยร้าวได้ไง ไม่ได้ขับไปกระแทกอะไรเลย

20. first_mayri

239
    0
    0
    ลงรูปยังไงอะครับ
    งง

21. photo_boya

926
    0
    0
    มากันยเยอะๆ จะได้ถ่ายรูปสวยๆครับ

22. first_mayri

239
    0
    0

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 14:22:39 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:21:40 ----------

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 14:23:34 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:22:39 ----------

[media]http://img194.imageshack.us/img194/9727/image081r.jpg[/media]

23. photo_boya

926
    0
    0
    อันเล็กติดแล้วก็ดูดีครับ

24. OFF_N16

OFF_N16 New Member Member

133
    17
    0
    ไม่ได้ไป อะคับ ติด ธุระ แง้ๆๆๆ

ต้องขอโทษ ด้วย นะ คับ พี่ๆ และ เพื่อนๆ ทุก คน คร้าบๆ

ไว้โอกาศ หน้า นะคับ

25. pek_photo

pek_photo New Member Member

4,594
    1
    0
    สวย ๆ กันทั้งนั้นเลยนะคร้าบ

26. Xavier`Z

Xavier`Z Member Member

187
    3
    18
    สวยทุกคันครับ แจ่มๆ

27. Anankhet

1,282
    5
    38
    อยากให้มาพบปะกันบ้างนะครับ

28. first_mayri

239
    0
    0
    คราวหน้าที่ไหน
    ผมจะตามไป
    อิอิ
    หนุกๆ

29. photo_boya

926
    0
    0
    ไปไม่ถูก แต่ก็จะตามไปครับ

30. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    ใช่แล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้