ช่วยหน่อยคับบบ เยียบครัทแล้วรถวูบดับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย bookbig55, 16 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bookbig55

bookbig55 New Member Member

4
    0
    0
    พอดีผมเพิ่งซื้อnissan nx มาใช้ได้ประมาณเดือนก่า
    ขับแรกๆก็ไม่มีปันหารัยนะคับ
    ตอนนี้มันเปงรัยไม่รุคับ ขับอยู่ดีๆ มันก็เกิดอาการแปลกๆ
    แบบว่าผมเยียบมาเร็วๆ แล้วพอจะจอดไฟแดง ผมเหยียบครัท แล้วจะเปลี่ยนเกียร์ รถมันก็ดับไปเลย
    แต่พอปล่อยครัทมันก็ติดเหมือนเดิม งงคับ ช่วยบอกหน่อยยย

และตอนเปลี่ยนเกียร์เปงเกียร์สาม เกียร์มันชอบกระตุกจะเปงรัยป่ะคับบ

ผมเด็กใหม่หัดใช้nxขอผู้รู้ชี้แนะด้วยนะค๊าบบบบบ

2. tappengineer

tappengineer New Member Member

4
    0
    0
    ของผมเคยก้อเคยเปงครับ ลองทำความสะอาดนะคับ
    อันแรก ตัว Air flow ครับ
    ตัวที่ 2 Engine Temp Sensor ข้างเครื่องด้านซ้าย
    ของผมเป็นที่ 2 ตัวนี้ครับ ตอนนี้หายแล้วครับ
    ถ้าเปงตรงที่อื่น รอผู้รู้น่ะคับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้