- - เซ็ง ครับถ้าเป็นพี่ๆจะเซ็งแบบผมไหม - - -

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย shooting23, 3 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    ผมขับรถบนถนน รังสิต นครนายก มุ่งหน้าเข้ารังสิต พอมาถึงบริเวณ คลอง 11 คลอง 10
    ก็เจอตำรวจยืนใช้เครื่องตรวจจับความเร็วยิงมาที่รถผม ผมก็มองที่ไมล์ความเร็วว่าความเร็วอยู่ที่
    90 ก.ม./ชม. ก็คิดว่าไม่น่ามีปัญหาอะไร ขับต่อไปได้ซักกิโลนึงก็เจอด่าน เชื่อไหมครับพี่ๆ
    ผมโดนตำรวจเรียก เข้าบอกผมใช้ความเร็วเกินกำหนด ผมก็ถามเข้าว่าขับมา 90 เนี่ยมันเกินหรอ
    ตำรวจเค้าบอกว่าเกิน เพราะตั้งแต่คลอง 14 เป็นต้นมาจนถึงรังสิต เข้าเขตเทศบาลต้องใช้ความเร็ว
    แค่ 80 ผมหละเซ็งเลยโดนยึดใบขับขี่ แถมต้องไปเปรียบเทียบปรับอีกตั้ง 400 บาท พี่ๆคิดดูและกัน
    มันน่าเจ็บใจแค่ไหน ขับ 90 แต่ต้องเสีย 400 คาวหลังขับมันซัก 150 ซะดีกว่าก็โดนปรับ 400 เหมือน
    กัน และที่ด่านเค้ามีโต๊ะเทียบปรับ ผมหันไปเห็น โอ้โฮ... ยังกับโต๊ะลงรายชื่อเข้าประกวด The Star
    คนเยอะโคตร ก็จะให้ไม่เยอะได้ไง ก็ถนนตรงนั้นรถก็น้อย แถมยังเป็นถนน 3 เลนอีก ผมเชื่อว่าร้อย
    ทั้งร้อยก็ขับกันเกิน 80 ทั้งนั้น ถ้าใครขับเส้นนั้นบ่อยๆคงเคยเห็นรถเมล์สีเขียวๆ ที่ว่าขับช้าๆยังโดน
    เลยแล้วใครหน้าไหนจะรอด... ยิงคิดยิงเจ็บใจมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    อุตสาห์ขับแค่ 90 ตามที่เค้ารณรงค์ ดันเจอกฎหมายขั้น
    เทพเข้าให้... เซ็ง เซ็ง ( อ๋อ ผมถามว่าผมขับเท่าไหร่พี่ตำรวจเค้าบอก 93 ก.ม./ชม. ยังมีหน้ามาบอกว่าถ้าขับไม่เกิน 90 ก็จะช่วย ฮะฮะ... เอาเถอะพี่ถ้าคิดจะช่วยจริงๆแค่เกิน 3 ก.ม./ชม.ยังจับก็ตามสบายอย่ามาพูดดีกว่า...ฮึฮึ...ขำหวะ )

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 สิงหาคม 2009
  2. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    น่าเห็นใจจิงๆครับ........เฉพาะเงินเดือนเขาไม่พอกินงัยครับ...เลยมาขอทานชาวบ้านประชาชนแบบถูกกฎหมายแต่ไร้จรรยาบรรณและความซื่อสัตย์ต่อคำสัตยบาณน่ะครับ......แต่ตำรวจดีดีก้อมีนะครับ......แต่โคตรน้อยเลย...ไม่รู้รุ่นโคตรไหนมันสั่งมันสอนไว้ให้ทำกับชาวบ้านแบบนี้.....แล้วอีกอย่างตำรวจดีดีมักไม่ก้าวหน้าในหน้าที่เท่าที่สังเกตุ(คงเพราะรีดไถประชาชนไม่เก่ง..ส่งส่วยไม่ถึงกระมัง)..อ้าว..ทำไมด่ามากกว่าเจ้าของกระทู้อีกวะตู...อ่ะ...ถือว่าทำทานไปละกันนะครับต้น

3. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    เห็นด้วยกับแนวคิดนี้เป็นอย่างมากครับ

4. presea _r11

presea _r11 Member Member

74
    0
    6
    เยี่ยม:)

5. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ใกล้เทศกาลโยกย้าย...เลื่อนตำแหน่งแล้วค๊าบ...เงินต้องถึงหน่อย...
    ไม่งั้นก็ไม่ได้ไปไหนแบบผม...ขอย้ายมาสามครั้ง..ไม่ได้ซักครั้ง...
    แต่ผมไม่เคยรีดไถนะค๊าบ...ผมไม่มีอำนาจ...ผมทำตามหน้าที่ค๊าบ..(ข้ออ้างใครวะ)
    ระวังกันหน่อยนะค๊าบ...เพื่อน ๆ ค๊าบ...รอให้ผ่าน 30 ก.ย. ไปก่อนแล้วค่อยมาเหยียบกันอีกทีค๊าบ...
    ผมเคยรู้มาว่า..รถเก๋งอนุโลมให้ได้ถึง 125 ค๊าบ...แต่อย่าไปอ้างนะค๊าบ...เดี๋ยวโดนข้อหาหัวหมอเพิ่ม...
    ไม่วิจารณ์มากกว่านี้ดีกว่า...เดี๋ยวมีคำพูดหยาบคายออกมาค๊าบ...สวัสดีค๊าบบบบ...

6. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    พี่ silver dragon ตอบโดนใจมากๆ... ชอบๆ

7. galazpop

galazpop New Member Member

10
    0
    0
    ยินดีต้อนรับครับ คุณได้บริจาคเงินเข้ากองทุน
    'เศษเงินของป๋า เพื่อช่วยการศึกษาลูกตำหนวดจราจร'

^^

8. ซ่อมมาเยอะ...

ซ่อมมาเยอะ... New Member Member

25
    0
    0
    ผมว่าไม่ใช่อ่ะ ผมว่าต้องเป็น...

'เศษเงินของป๋า เพื่อช่วยค่าเหล้าเพื่อนพองกู'

ผมเห็นแม่งกินกันทุกเย็น เอาเงินที่ไหนมากินได้ทุกวันอ่ะ ว่าป่ะ???:confused:

9. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    ตอนเด็กผมอยากเป็นตำรวจ ด้วยความคิดที่อาจารย์ถามมา คิดไม่ออก ตอบตามเพื่อน

ตอนนี้อยากเป็นตำรวจ ด้วยความคิดที่ หาเงินง่ายและไว ต่อให้ึคนถูกก็ทำให้ผิดได้ และคนผิดก็ถูกได้

แถมยังได้เบ่ง(พุง) โกงกินกันอ้วนเชียว 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้