++ Federal 595 RS-R/RS-Sport/Hankook R-S2 ตัวไหนดีครับ? (ถามเพิ่มเติม) ++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย GaB, 25 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เพื่อนฝากถามมา 3 ตัวตามนี้เลยครับ ไซส์ 205/45/16

ตอนนี้ใช้ 01R อยู่ แต่ดันบวมเส้นนึง เลยต้องเปลี่ยนใหม่ และไหนๆก็ต้องเปลี่ยนอยู่แล้วเพื่อนมันเลยว่าจะเปลี่ยนทั้งชุดเลยครับ แต่สู้ราคา RE11 หรือ AD08 ไม่ไหว เลยมาดู 3 ตัวนี้แทน

ที่เช็คมา ได้ราคา RS-Sport มาอยู่แถวๆ 4000 ต้นๆ ส่วนอีก 2 ตัวไม่แน่ใจ แต่น่าจะประมาณนี้หรือถูกกว่านี้ใช่มั้ยครับ? แล้วก็มี RE001 อีกตัว แต่เช็คราคามาแล้วราคาไม่หนี RS-Sport เลย แต่ RS-Sport ดีกว่าใช่มั้ยครับ? (ผมคิดเอาเองง่ะ)

เลยอยากถามว่า 3 ตัวนี้ ใช้งานประจำวันเป็นส่วนใหญ่เหมาะสมมั้ยครับ โดยเฉพาะความทนทาน (หมดไวมากมั้ย?) และสมรรถนะ...เทียบกับ 01R แล้วเป็นต่อเป็นรองกันเยอะมั้ยครับ

และรบกวนแนะนำร้านที่มียาง 3 ตัวนี้ให้ด้วยครับ

ขอบคุณคราบบ

**อัพเดทนะครับ**

ล่าสุด เช็คไปเช็คมาปรากฎว่า RS-Sport ไม่มีไซส์นี้ครับ ส่วน Hankook ตัดทิ้ง ตอนนี้เลยเหลือ

1.595 RS-R ประมาณ 4900 บาท
    2.RE001 ประมาณ 4200 บาท
    3.Toyo T1R ประมาณ 3800 บาท

รบกวนแนะนำทีครับว่าใน 3 ตัวนี้ เลือกตัวไหนดีครับ?

ขอบคุณล่วงหน้าคราบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 สิงหาคม 2009

2. Federal ซื้อมาเส้นละ 5100 จากรามอินทราล้อแม็กซ์ครับ

ส่วน RS Sport เท่าที่ทราบไม่มีไซส์ 205/45/16 นะครับ

คุณภาพ Federal ดีกว่า AD07 ดีกว่า 01R ดีกว่า RS Sport
    แต่กับ AD08 กับ Re11 ยังไม่เคยลอง แต่คิดว่าน่าจะดีกว่า

รถผมก็ใช้ในชีวิตประจำวันนะ ใครว่าหมดเร็ว ผมเฉย ๆ เพราะตั้ง
    แต่ใช้ยางมา ไม่เคยใช้จนหมดดอกสักชุด ดอกแข็งซะก่อนทั้งนั้น

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    RS 2 ไม่แน่ใจว่ามี ขอบ 16 รึเปล่า

เป็นผมคงเลือก 595 rs-r

ถ้ามีตัวเลือกแค่นี้

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
  5. JOHN_VTEC

JOHN_VTEC New Member Member

475
    7
    0
    ใช้ 595 RS-R อยู่ครับ ดีมาก

6. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    มีเพื่อนใช้ Federal บอกว่าประทับใจเหมือนกันครับ :D

7. Faiiza

Faiiza New Member Member

26
    5
    0
    ๊Up ไปคราบ แล้วพอจะมี ยางอารมเดียวกันแต่เป็นตัวอื่นไหมคราบบ

8. amiyama

amiyama Member Privilege

278
    10
    18
    เทียบๆกันมานี่ 595 น่าจะดีกว่า เพราะยางเกือบ Soft แล้ว ....treadwear น้อยกว่าอันอื่นๆมาก

นั่นหมายถึง ถ้าจะซีเรียสในสนามแข่งก็เอา 595 แต่ก็ต้องบอกไว้ว่าหมดเร็วกว่าอันอื่นๆแน่นอน

9. RB25.5

RB25.5 New Member Member

42
    2
    0
    595RS-Rหมดไวคับ ถนนเปียกไม่เกาะ ไม่เหมาะใช้งานคับ เคยลองเเล้ว 55+

10. GaB

1,643
    70
    0
    ขอบคุณมากครับ

ใครมีอะไรแนะนำเพิ่มเติมอีก บอกได้เลยครับ

11. ข อ ง ข วั ญ

ข อ ง ข วั ญ New Member VIP

544
    6
    0
    595 โดนน้ำนิดเดียว ไปทั้งคัน

12. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ความรู้ครับ อิอิ

13. rotarymonster

rotarymonster New Member Member

47
    2
    0
    RS Sport ใช้ดีครับ ผมซื้อที่SMARTTIREครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 กรกฎาคม 2009
  14. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    ถ้ามี Size ที่ต้องการ ก็ลอง RS Sport เลยคับ
    ไม่ผิดหวัง ดีกว่า 01R คับ
    :D
    [email protected]

15. beer-ef

beer-ef New Member Member

75
    2
    0
    :D เหมาะสมทั้งคุณภาพและราคาครับ:D

16. GaB

1,643
    70
    0
    ไปเจอกระทู้เพิ่มเติมมาครับ เผื่อเป็นประโยชน์กับคนอื่นด้วย

http://www.mitsusport.com/forum2/index.php?topic=2284.15

ขอบคุณคุณ revup จาก Siam Subaru ที่แนะนำมาด้วยครับ

17. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    ใช้ RS SPORT 205/50/16 อยู่ครับ เพิ่งไปแข่งมา คุณภาพไม่แพ้ 01R เลยครับ ซื้อมเส้นละ 4100 บาทครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 สิงหาคม 2009
  18. GaB

1,643
    70
    0
    แล้วเบิกกันมาจากที่ไหนบ้างครับ รบกวนขอเบอร์โทร+ชื่อร้าน+ยี่ห้อยาง+ราคายางที่เบิกมาด้วยครับ

ขอบคุณคราบ

เอาอีกกระทู้มาฝากด้วยครับ เผื่อเป็นประโยชน์กับคนอื่นๆ http://www.siamsubaru.com/board/index.php?topic=49961.0

19. Faiiza

Faiiza New Member Member

26
    5
    0
    เยี่ยมเลยครับเพื่อน gab จะได้เก็บไว้เป็นข้อมูลต่อไป

20. GaB

1,643
    70
    0
    ขอบคุณมากคราบ

มีแววว่าจะ RS Sport อ่ะดิ?

21. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    แนะนำ RS Sport ครับ

แนะนำให้เพื่อนๆ นักแข่งหลายคนใช้กัน ไม่ผิดหวังแน่นอน

เกาะถนน อายุการใช้งานยาวนาน (ความคุ้มค่าต่อราคา) ถนนเปียกยังเกาะได้อยู่

22. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ผมเบิก ที่ RTM ครับ

23. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    เท่าที่ใช้มาชอบfed 595 หนึบๆ หมดไวนิดหน่อย

24. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    ของผม...RS Sport
    ซื้อที่ RTM สาขา กม.7 เหมือนกันครับ

คุยดี บริการดี ประทับใจทุกอย่าง เว้นอย่างเดียว...
    ช่างที่ใส่ยางของที่นี่เหมือนจะใส่ยางไม่ค่อยเป็น
    เล่นซะขอบล้อ ce28n ของผมสีกระจาย ร่อนออกมาทุกวงเลย

แงๆๆๆ เพิ่งซื้อมาด้วย ยังไม่ได้ใส่รถเลย ต้องมาเป็นรอยซะแล้ว
    มีวิธีอะไรทำให้สีขอบล้อผมกลับมาเหมือนเดิมเมื่อตอนก่อนใส่ยางมั๊ยครับเนี่ย
    เค้ามีสีอะไรที่เอามาแต้มแล้วเหมือนๆบ้างมั๊ยครับ สีทองไหม้เนี่ย

25. nuno69

343
    20
    0
    ต้องขออภัยด้วย ถอดใส่หลายรอบเพื่อให้จุด อันบาลานซ์ตรงกับจุ๊บที่สุด แล้วตัวนี้โครงสร้างแก้มมันแข็งหน่อย เข้าใจว่าล้อแท้เพิ่งได้มา พยายามไม่ให้เป็นรอยเต็มที่แล้วคราบบบบบ

26. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    เคยลองยืม Federal ของคันขาวๆ มาใส่คู่หน้า

ขนาดไซส์ 215 แต่ความรู้สึกต่างจากยางเกรดสปอร์ตธรรมดาเลยครับ

นิ่มหนึบ คมดี...

27. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    อ้อ...ผมไม่ได้ติดใจอะไรหรอกครับ
    ของใช้งาน มันก็ต้องมีบ้างในวันข้างหน้า
    (แต่ลอกเยอะมากจริงๆครับ มีวงนึง 1/4 ของล้อเลย T_T )
    แค่อยากมาถามข้อมูลเพิ่มเติม
    แว่วๆว่ามีสีแต้มของ Rays
    ใครพอจะทราบมั๊ยครับว่าซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่

เดี๋ยวว่าซักพัก ถ้ามันลอกลามไปเยอะ จะไปทำสีเขียว TAKATA ซะให้รู้แล้วรู้รอดไปเลย
    แล้วจะเติมลมไนโตรเจนให้ผมฟรีๆใหม่ได้มั๊ยครับ อิอิ :D

28. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    พี่เก่ง...น้องผมอ่ะ(เจ้าต้อ)มันใช้แล้วยางล่อนออกมาเป็นแผ่นเลยอ่ะ:mad: ของพี่เป็นป่าว:)
    ถ้าไม่เป็นจะน่าใช้มาก ๆ เลย:D

29. nuno69

343
    20
    0
    เข้ามาหาผมนะ เด๋วดูแลให้เอง เติมฟรี ตลอดการรับประกันยาง(2ปี)

30. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    เอ... ใช่ร้านที่อยู่ตรงปากทางเข้านวลจันทร์รึเปล่าครับ เหมือนจะเคยเห็นสีขาวๆล้อขาวจอดใต้กันสาด
    รถสวยดีครับ :confused:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้