ใครมีสายน้ำมันแบบนี้บ้าง

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Metalhead2, 17 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Metalhead2

Metalhead2 New Member Member

4
    0
    0
    ด้วยความร้อนและใช้มานานแล้วมันเกิดรั่ว จึงอยากถามว่าใครมีสายแบบนี้บ้างเป็นสายน้ำมัน

อีกอย่างก็คือตัวไฟเบอร์ตรงกลาง วางอยู่ระหว่างไฟเลี้ยวหน้า ซ้ายและขวา ไม่รู้จะเรียกว่าอะไร เรียกว่าเป็น คลีบหรือป่าว ยาวๆ ใครมีอยู่ไม่ได้ใช้ ติดต่อ 0816208180

สาเหตุที่หายคือ เอารถไปทำ โชค็มาที่ร้านอ้วนตรงลาดพร้าว ทำใช้ได้โอเคแต่เนี้ยเกิดไอ้ตัวเนี้ยมันหายและตอนรับรถผมก็ไม่ได้เช็คเพราะคิดว่าคงไม่มีอะไรจริงๆแล้วผมติดกาวไว้แต่มันหลุดข้างหนึ่ง ก็ไม่คิดว่ามันจะหลุดหาย แต่เขาเอารถไปลองแล้วเราก็ไปรับ ความซวยมาเยือนผมรับรถผมก็ขับไปธุระเลยมาเห็นก็ตอนจอด ที่นี้นึกออกไหมไม่รู้ใครทำโทรไปที่ร้าน ร้านก็บอกว่าไม่เห็น ทั้งๆอยู่ทั้งๆที่ช่างอยู่กับตรงบริเวณนั้นและเห็นอยู่ว่าจะต้องโดนไอ้ตรงนั้นทั้งวันเช้าจนเย็น
    เรื่องนี้สอนให้รู้ว่าต้องตรวจสอบให้ละเอียด แบบนี้ใครต้องรับผิดชอบกันเนี้ย

2. narian

narian New Member Member

99
    0
    0
    ช่วยๆกันหน่อยครับ

3. narong_k

narong_k New Member Member

197
    0
    0
    ของผมพังไปนานแล้วครับ ตอนนี้ใช้สายยางต่อเอาครับ

4. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    ผมก็ใช้สายยางน้ำมันแทนเหมือนกัน ใช้แล้วก็ไม่มีปัญหานะ

5. Metalhead2

Metalhead2 New Member Member

4
    0
    0
    ถามดูเพื่อมี

ตอนนี้ก็ใช้สายแปลงเอาเหมือนกัน ถามดูเพื่อมีใครมี อีกอย่างก็คือตัวไฟเบอร์ตรงกลาง วางอยู่ระหว่างไฟเลี้ยวหน้า ซ้ายและขวา มีใครมีบ้าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้