สงสัยเรื่องโช้คครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย thejack, 13 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thejack

thejack New Member Member

24
    0
    0
    โช้ค SACHS Monroe Gabriel

1. สามตัวนี้ยี่ห้อไหนน่าใช้ที่สุด และได้ความรู้สึกการขับขี่ใกล้เคียงของเดิมติดรถมากที่สุด
    2. ของเดิมติดรถยี่ห้อไหนผลิตให้มาใส่รถนีออน มีท่านใดทราบไหมครับ
    3. ของเดิมติดรถทุกคันมามันเป็นน้ำมันหรือแก๊สครับ
    4. ถ้าจะเปลี่ยนใหม่ตอนนี้แนะนำให้เปลี่ยนเป็นแบบน้ำมันหรือแก๊สดีครับ ส่วนตัวชอบนุ่ม ๆ
    และสุดท้าย 5. แบบน้ำมันและแก๊สความทนทานและอายุการใช้งานต่างกันหรือไม่ครับ

ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าครับ :)

2. neoaut

neoaut New Member Member

96
    0
    0
    Gabriel ดีกว่าครับ เดิมๆ เคยใช้
    โช็คนีออนเป็นแก๊สครับ
    SACHS ตอนนี้ใช้อยู่นิ่มไป ขับแล้วเด้งดึ๋งเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 กันยายน 2009
  3. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    ที่เคยใช้โช๊ค Gabriel แล้วดีกว่าของเดิมๆๆ ช่วยบอกรุ่นด้วยนะครับ ผมจซื้อตาม

ผมก็กำลังจะซื้อโช๊คใหม่อยู่ แต่กำลังหาข้อมูลอยู่กลัวซื้อโช๊คมาใส่แล้วผิดหวัง

ได้คุณภาพไม่เท่าของเดิม มีปัญหาอื่นๆตามมา อยากเปลี่ยนแล้วจบเลย

4. neoaut

neoaut New Member Member

96
    0
    0
    ที่ผมบอกว่า Gabriel ดีกว่าครับ เดิมๆ เคยใช้
    หมายถึง น่าจะดีกว่า SACHS เพราะตอนนี้ใช้อยู่ มันนิ่มไปเด้งดึ๋งเลยตอนนี้
    เดิมๆ หมายถึง สภาพเหมือนของเดิมติดรถแข้งกว่าเดิมนิดหน่อย เพราะเคยใช้
    ถ้าจะซื้อไปบอกร้านเค้าว่าโช๊คแก๊ส Gabriel ของรถนีออน น่าจะมีอยู่รุ่นเดียวล่ะมั้งครับ ราคาโดยประมาณคู่ล่ะ 5,000 บาท
    เห็นมีคนบอกว่าแถวเจริญนครมีร้านขายอยู่เดี๋ยวจะหาลิงค์มาให้ครับ

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=604120

บริษัท พรีซิชั่น พาร์ท จำกัด
    29 เจริญนคร 14 (ทางขึ้นสะพานสาทร) ถ.เจริญนคร คลองสาน กรุงเทพฯ 10600
    โทร. 02-861-3016 แฟกซ์ 02-861-0078

ผู้แทนจำหน่าย Gabriel

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กันยายน 2009
  5. Super_gang

279
    0
    0
    ตกลงหาข้อมูลพบว่าโช๊ค Gabriel รุ่น gasrider เป็นโช๊คที่ตรงรุ่นกับรถ NEON ถอดของเก่าใส่ของใหม่ได้เลย

ส่วนราคาโช๊คสี่ตัว 10500 บาท เดี๋ยวผมซื้อมาเปลี่ยนแล้วค่อยมาแจ้งผลอีกที

6. thejack

thejack New Member Member

24
    0
    0
    ขอบคุณทุกคำตอบครับ จะไปหามาใส่มั่งแล้วครับ

7. neon_8151

neon_8151 New Member Member

35
    0
    0
    ไม่มีใครพูดถึง มอนโร เลย

คุณภาพเป็นยังไงบ้างครับ

ผมเคยโทรไปถามตามร้านแถววรจักร
    เขาเชียร์แต่มอนโร เขาบอกว่าเป็นของ usa ตรงรุ่น

ไม่รู้ จริงอย่างเขาว่ารึเปล่า
    ใครใช้บ้างครับ ช่วยแจ้งให้ทราบที
    ขอบคุณครับ

8. Super_gang

279
    0
    0
    เพิ่งไปพบพี่ๆเพื่อนๆน้องๆในคลับมา ได้รับคำแนะนำว่าไปโมดีกว่า
    เสาร์นี้ถ้าไม่มีอะไรพลาดคงได้ไปทำโช๊คกับน้องโด่งร้านที่พี่ฮิมแนะนำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้