ใส่ Weather guard ไม่เป็นครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย mr_tor, 29 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mr_tor

mr_tor Member Member

101
    0
    16
    จากที่ดูตาม รูปใน Knowledge การติดตั้งก็พอเห็นภาพ ครับ
    แต่กลัว ทำแล้ว ไม่ง่ายเหมือนในรูป
    จากที่ดูแล้ว เห็นว่า นอกจาก กิ๊ฟ ครบแล้ว ยังต้องมีอุปกรณ์เพิ่ม คือ แท่งซีล กับ น๊อต ยึดด้านปลายของกันสาดอีกด้วย

มีรูปที่ถ่ายไว้ ตอนติดตั้ง จิง ๆ มั้ยครับ

ใครช่วยแนะนำให้ผมทำเองได้บ้าง หรือ ร้านที่รับติด ราคาเท่าไหร่ครับ
    อยู่แถว บางใหญ่

2. telexchange

telexchange New Member Member

142
    9
    0
    ติดตั้งไม่ยากครับ ทำเองได้เลย ดีง ยาง ด้านบนออก ด้านล่างออก ใส่ง่ายๆๆมีรูน๊อตอยู่แล้ว แต่ตอนใส่ ใส่ยางดีๆนะครับให้สนิทๆ

3. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    ตามกระทู้บนเลยครับผมให้พี่เค้าใส่ให้ใส่ไม่ยากครับพอได้เห็นวิธีใส่อะครับจะยากก็ตอนเอาขอบยางเข้าที่เดิมอะครับต้องรีดให้สนิทมิเช่นนั้นกระจกเราก็จะขึ้นไม่สนิทครับ

4. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ให้ศูนย์ใส่ให้ครับบานละ 75 บาท

5. JK_Si

JK_Si New Member Member

196
    1
    0
    ***ต้องลองดูครับ

6. telexchange

telexchange New Member Member

142
    9
    0
    ชัดๆๆเลย

7. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    1. ถามต่อ ครับ คือ ผมไปติดมา ช่าง ติดแบบไม่ได้ถอดหมุด คลิป คือ
    ใส่ทั้ง ๆ ที่ติด อยู่กับกันสาด อย่างนี้ ผิดหรือเปล่าครับ แบบไหนแน่นหนาดี
    กว่ากันครับ

8. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ใส่ได้ยังครับ
    ถ้ายังโทรหาผมเดียวจัดให้ บางใหญ่เหมือนกัน

9. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    ของผมใส่ก็ไม่ได้ถอดกิ๊ปออกจากกันสาดเลยนะครับแต่ก็แน่นปึ๊กๆเลยครับผมว่ามานน่าจะใช้ได้ต่างกันก็แค่วิธีใส่อะครับแต่ออกมาแล้วสวยค๊อดๆเพราะมานเป็นek

10. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ข้อมูลชัดเจนครับมีรูปด้วย

11. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
    ดีมากเลย

12. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    แหล่มเลย..

13. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ชัดเจนครับ

14. JK_Si

JK_Si New Member Member

196
    1
    0
    คิดว่าได้นะ แต่น่าจะลำบากสักนิดนะ
    ส่วนผมทำตามวิธีที่ download จาก EK group นี่แหละครับ
    (55+ แอบมาขโมยความรู้บ่อยๆครับ ไม่ว่ากันนะครับ :sad:)

ลืมบอกไป ของผมเป็น Si มีแค่ 2ประตู
    ของ EK ก็ใช้วิธีเดียวกันทั้งหน้า-หลัง
    ลองทำดูครับ ต้องลอง!!! :p

15. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    พอดีวันนี้ ได้ เคลือบสี แมคไกว 21 เวอร์ชั่น 2.0 มาถึงใหม่
    ลองไป เคลือบ ๆ ดู แล้วเช็ค ที่ "กันสาด" เงาวิ้งๆ กว่า วีนอล และ
    กาน่า อีกครับ ลองเล่นดูครับ ถ้าใครใช้ ยาเคลือบตัวนี้อยู่ ผมว่ามัน
    ออกแรง น้อย กว่า วีนอล และ กาน่า ครับ

16. mr_tor

101
    0
    16
    น้ำใจงาม

ชัดเจนครับ
    เด้ว เห็นภาพแล้ว ค่อยกล้าทำหน่อย
    ส่วน น๊อตนี้ มันเป็นน๊อต เบอร์อะไร ครับ
    ผม ลองหามาใส่ แล้ว หลวม ไปอีก

17. supreecha

supreecha New Member Member

100
    1
    0
    มาเก็บความรู้ครับ

18. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    เอาใส่ในกาทู้ knowledge เลยครับ
    สุดยอด ผมเองเคยใส่ทั้งสองแบบ ถอดและไม่ถอดกริ๊ป
    แต่ที่ถูกคือแบบนี้นะครับ ไม่ถอดใส่ยากมาก เคยทำตอนนั้น
    เมื่อ 8 ปีที่แล้ว ตอนนั้นยังไม่แพงขนาดนี้เลยครับ ซื้อมือสอง 1200 เอง

19. mr_tor

101
    0
    16
    ยังไม่ได้ใส่เลยครับ สอบถามเรื่อง น๊อตยึด ปลายกันสาด หน่อยครับ
    ว่าหาซื้อได้ที่ไหน เบอร์อะไร
    ยังไงจะลอง ใส่เองดูก่อนครับ หากไม่ได้คงจะขอรบกวนด้วยครับ

ขอบคุณครับ

20. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
    ได้มาแล้วแต่ยังไม่กล้าใส่กลัวใส่ไม่ได้

21. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    เรื่องน๊อต ต้องรองหาเทียบดูตามร้าน ตัวมันเล็กเหลือเกิน (ตามรูปข้างบน) น่าจะต้องมี

22. mr_tor

101
    0
    16
    ใส่ได้แล้วครับ
    ถ้าไม่เห็นภาพนี้ คงไม่กล้าทำเอง
    ผมใส่เองครับ แต่ไม่ได้แกะ กิ๊ฟ ออก นะครับ อย่างที่บอกกันไว้เลย คือ ยากตอนใส่ยางกลับ เล่นซะ เหงื่อตก

บานแรก แกะ ออกหมด ตามรูป เล่นไป เกือบชั่วโมง เพราะ มันยาก
    บาน 2 3 4 งัดยาง เฉพาะ จุดที่จะใส่ เร็วขึ้นครับ

ขอบคุณครับ
    ปิด case

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้