หาสปิงโช๊คหลัง B11

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย NUY7424, 22 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NUY7424

NUY7424 New Member Member

5
    0
    0
    พอดี B11อยากลงเครื่องเสียง เลยอยากหาสปิงหลังแข็งๆ ไม่ทราบว่าหาซื้อได้ที่ไหน อยากได้เบอร์ โทรครับ :confused:

2. guru_b11

guru_b11 New Member Member

64
    1
    0
    ตอบ

ลองขฮ.HONDA3DและTOYOAT ALTIS ลองดูค่าkแข็งดี

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เดี่ยวรอ แป๊ปน่ะคับ :D

4. guru_b11

64
    1
    0
    รออยู่

เวลาผ่านไป5ฃม

5. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    ใส่แล้วสูงเท่าเดิมไหม

แล้วต้องแปลง อะไรบ้างหรือเปล่า

เบ้า มันพอดีกันไม

สนใจ เพราะ 2 ตัวนี้ มี ปิงแต่งเยอะ จะได้เป็นแนวทางให้ท่านต่อๆ ไป :D :D :D

6. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83

ว่าแต่ มัน กี่ K อะคับ

เพราะ พวกปิงแยกกะโชค แบบ B11

กับ สปริง แบบ อยู่ในต้นเดียว ค่า K มันคนละเรื่องเลยนะ

ใส่แล้วมันจะไม่ยวบ รึ :confused::confused::confused:

7. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ตามนั้นครับ มารอด้วยคน
    ค่า K คือความแข็ง
    ค่า G คือความเร่ง (สนามโน้มถ่วง)

ทู้นี้ มีคำนวนแน่ ๆ

8. guru_b11

64
    1
    0
    ตอบ

รถผมความสูงเท่าเดิมเลยครับแปลงก็ตรงบนหัวสปิงคือตัดออกนิดหนึ่งครับโซ็ดแก็ชของคายาบารู่นke30ผมแปลงบูชตัวล่างอย่างเดียวเลยคื่อนำบูชของISUZUรู่นก็DMAXมาใส่พอเลยครับลองใช้ดูขับดีครับ(รถผมเองที่ทำ)

9. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    แล้วทำไมเราไม่เบิก KYB กระบอกเงิน ใหญ่ ตรงรุ่น B11 เลยอะ คับ

ใส่แล้ว แมช แน่นอน

ง่ายกว่าไหม ไม่ต้องดัดแปลงด้วย

กาเบรียล กระบอกแดง ตรงรุ่นก็มีนะ คับ ราคา ไม่แพงมากเทาไร ด้วย ประมาณ 2000 นิดๆ เอง

ว่าแต่ สาปิงที่บอก อยากทราบค่า K ด้วยนะคับ ว่ามัน เท่าไร ยังไง...คับ :):):)

10. guru_b11

64
    1
    0
    ตอบ

พี่นินจาKYBกระบอกเงินที่ผมเจอมามันเป็นเป็นน้ำมันกึ้งแก็ชครับผมเลยไม่เอาแต่KYBของTOYOAT KE30 มันไม่ต้องแปลงไรมาเลยเอาบูชยางของkeออกโดยวีธดันออกง่ายแล้วใส่บูชโซ็ดหน้าของISUZUก่อนเป็นdmaxพอดีเลยครับราคาโซ็ดที่ผมซื่อมา1450 บูช1ชุด100บาทใส่แล้ว แมชเหมือนกันครับพี่

11. NinjaB11!

2,144
    424
    83
    ถ้าเบิกร้านทั่วไป มันจะเป็นกึ่งไง..ถูกแล้ว

แต่พอดีพี่เปิดบุ๊กKYB สั่งเลยอะ

Nismo รุ่นเก่าๆ ก็พาร์ทนี่เลย เพราะ KYB ทำให้อะ

มันไม่มีขายทั่วไปอะ

ตอนนี้ ล่าสุด ใส่ กาเบียล น้ำมันอยู่ กระบอกแดง USA นะ

แจ่มเลย สนบอก สั่งได้ ตรงรุ่น B11 เลยนะ :D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กรกฎาคม 2009
  12. HeartBanDit

374
    170
    0
    nismo ตรงรุ่น B11 ก็ KYB ทำให้ จะต่างกัน ก็ ตรง ของ nismo มีปรับหนืดได้ด้วย

ตัวเป็นๆ นอน อยู่บ้าน 2 ตัว มีปิงด้วย นะ แต่ปิง ใส่แล้ว ล้อหลังมันติดซุ้มด้านนอก

13. wenkel

wenkel New Member Member

1,157
    182
    0
    ke30 หลังมันเป็นแหนบ

แล้วเอาโช๊คแหนบมาใส่รถ สปริง มันจะไหวรึคับ...:rolleyes:

14. guru_b11

64
    1
    0
    ตอบ

รถผมมีถังแก็ช58อยู่ใส่แล้วท้ายไม่ต่ำหน้าหลังสูงเท่าผมมันก็วิ่งดีครับ

15. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    อืม งั้นคงต้องแล้วแต่ชอบครับ
    ถ้าเป็นผม ผมจะเอารุ่นของมันนะ เค้าออกแบบมาให้มันใช้ด้วยกันครับ

ทุกวันนี้ หลังรถผมมีถัง 64 โช๊ค KYB ปิงเดิม วิ่งปร๋อเลย

16. guru_b11

64
    1
    0
    ครับ

ว่าตามครับพี่

17. wenkel

1,157
    182
    0
    โช๊คติดรถแหนบ กับ โช๊คติดรถสปริง มันคนละเรื่องเลยนะ

ไม่ได้เอาแหนบมาใส่ด้วยนี่ เซ็ทยากนะ

เพราะปกติรถแหนบ โช๊คจะนิ่มกว่าเยอะเลยนะครับ

เพราะเท่ากับเอาโช๊ครถแหนบ กะ สปริงที่อยู่รวมกับโช๊ค

แล้วเอามาใส่รถที่แบก ถังแก๊ส...:rolleyes:

18. guru_b11

64
    1
    0
    ครับ

ผมว่ามันแล้วแต่คนชอบนะครับคนเรามีเมียสวยแต่ทำกับข้าวไม่เป็นเราก็บอกซื่อเอาก็ได้มีเมียไม่สวยแต่ทำอาหารอร่อยเราอิ้มได้จริงเปล่าครับ

19. wenkel

1,157
    182
    0
    เราคุยกันด้วยหลักการ

แต่ถ้าหลักกู ใส่โช๊คหลัง4ต้นก็ไม่แปลก อิอิ...:D :D :D :D

HeartBanDit ถูกใจสิ่งนี้
  20. rose.track

rose.track New Member Member

263
    54
    0
    ที่ผมใส่อยู่สปริงของเบนซ์กับโช๊คเดิมอะครับ สำหรับผมก็ว่าเเข็งนะครับ
    เเล้วก็เเค่เอามาตัดตามความสูงต่ำที่ต้องการได้เลยอะครับ
    ถ้าสนใจโทรมาเเล้วกันนะครับพอดีมีของอยู่อะครับ

21. NinjaB11!

2,144
    424
    83
    เหมือนกับคนเล่นเครื่องเสียงรถอะ

ที่เคยเจอนะ พี่คนนึง เค้าเล่นเครื่องเสียง

หมดไป แสนก่าๆ ได้ของไม่กี่ ชิ้น

แต่วันนึงมาเจอรุ่นน้องที่ทำงานถาม ว่ารถพี่ทำไรไปมั่ง

ว่าแล้วก็เล่าถึงรถตัวเองว่า ทำมาห้าหมื่น ไอ้คนห้าหมื่นมาฟัง คันละแสน

บอก โง่พี่ โดนเค้าหลอกแล้ว ของไม่มียี่ห้อ ยี่ห้อ Morel บ้านหม้อก็มี

พี่หมดเป็นแสน ไม่เห็นได้ไรเลย ดังก็ไม่ดัง ลำโพงหน้าคู่นึง แหลมจาน ฟร้อน 24 Bit แอมป์ สองตัว ซับข้างนึง

สู้ผมไม่ได้ จูนสียงมา มดเดินบนน้ำยังได้ยิน ลำโพง เต็มคัน แอมป์ เกือบครึ่งโหล แสงสีเสียง ครบๆ

เปิดที ดังไปสามบ้านเจ็ดบ้าน

ไอ้พี่ ที่เค้าโดนด่า เค้าบอกผมว่า ถามมัน จูนแล้วมีกลองกี่ใบ มันถาม กลองคือไรคือไร มันเงียบเลย

เค้าเลยบอกมันก็แล้วแต่คนชอบจิงๆอะ

เป็นความชอบส่วนตัว ก็อย่าเอาหลักการมาคุย....:):):)

ไม่งั้นจะกลายเป็นว่า รู้ทุกเรื่อง ไม่รู้เรื่องเดียว เรื่อง จิง :D:D:D

22. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0

คุณใส่ Ohlins จะมายุ่งทำไมครับ

เค้าจะใส่ KE ก็

:D :D :D

23. ball171

ball171 New Member Member

112
    6
    0
    ราคาเท่าไรเหรอคับ

24. NinjaB11!

2,144
    424
    83
    ราคาเบิกใหม่ตอนนี้ ต้องเชคก่อนนะ ถ้าเอาชัวๆ

แต่ถ้าสน ผมมีคู่นึง ซื้อมาใส่เอง ใส่ได้ ไม่กี่วันเอง

ไปโดน กาเบียล มาอะเลยถอด สภาพ 99% เลยนะ

ถ้าสนโทรมาแล้วกัน 1700 พอ

089-897-1267 Ninja คับ
    :D:D:D

25. HeartBanDit

374
    170
    0
    เบิกใหม่ 2พันแก่ๆ นะ

26. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0

ว๊าววว...เดี๋ยวตังค์เหลือมีโดน

27. NinjaB11!

2,144
    424
    83

เดี้ยวจะรอ อยากขายให้คนรู้จัก :D:D:D

28. Maxxx@

Maxxx@ New Member Member

55
    1
    0
    หน้าหรือหลัง ถ้าหลังเนี่ย อยากได้จัง สงสัยหน้าเหงๆ

29. NinjaB11!

2,144
    424
    83
    หลัง สิ....:D:D:D

30. Hs1Qww

Hs1Qww Well-Known Member Member

1,211
    25
    48
    แย้วโชคหน้าล่ะครับพี่นินจาอยากได้แข็งมักๆใส่ อะไรดีครับพี่ :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้