ประกันชั่น 1 ไกล้หมดแล้วสามารถต่อได้หรือเปล่าครับ รถ 10 ปีแล้ว

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Avatars, 4 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Avatars

2
    0
    0
    ประกันชั่น 1 ไกล้หมดแล้วครับไม่ทราบว่าต่อที่เดิมได้หรือเปล่า
    ถ้าไม่ได้ว่าจะเคลมกันชนหน้ากลัวสีไม่เหมือนกัน เพื่อนๆ พี่มีที่แนะนำอู่ทำสีป่าวครับอยู่ แถวพัฒนาการ หรืออ่อนนุช ศรีนครินทร์ ก็ได้ครับ
    ผมใช้ประกันภัยศรีเมืองครับ ของคุณล่วงหน้าครับ

2. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ของผม กรุงเทพประกันภัย ปีที่ 11 แล้วครับ 7 พันกว่าบาท
    ประวัติดี ครับ (ที่อื่นไม่ทราบนะครับ)

3. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ถ้าไม่มีเคลมต่อที่เดิมได้ครับแต่ถ้ามีเคลมถ้ามียอดเคลมไม่ถึง 200% ของค่าเบี้ยเบี้ย
    ก็จะกระเด็ดขึ้นไปเท่ากับเบี้ยก่อนปีนี้ครับ

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ทำต่อได้ครับ ต่อที่เดิมเลย ผมทำมา9ปีเเล้วก็ว่าจะต่อที่เดิมเหมืนกัน

5. JiGoRo

JiGoRo New Member Member

257
    4
    0
    ก่อนต่อเช็คก่อนนะครับ ผมโดนของบริษัท วิริยะ ประกันภัย
    ทำมา10ปี ไม่เคยเคลม ปีก่อนเคลมไป1ครั้ง มันลดส่วนลดประวัติดี อันนี้พอทำใจครับ
    แต่ปัญหาคือ มันไปเปลี่ยนกลุ่มนี่สิครับ จากรถกลุ่มฮอนด้า กลายเป็นกลุ่มอะไรซักอย่าง มันเพิ่มตรงใบแนบท้ายมาง่ะครับ 2000กว่าบาท
    ไปโวยมันที่สาขา นครศรีธรรมราช มันบอกว่าเครื่องคอมคำนวนเอง อัตโนมัต ครับ ผมเลยไม่พอใจครับ ถามว่าจะยกเลิกได้มั้ยกรมธรรม มันบอกว่ายกเลิกกรมธรรมได้นะแต่ต้องจ่ายส่วนต่าง
    พูดซะ คิดได้เลยครับว่าไม่น่าหลวมตัวทำกับบริษัทมันเลย

มีขอสังเกตุกับคำแก้ตัวของพนักงงานนะครับ
    ของผมใบแจ้งต่อไปแรกมา 9000กว่าบาท โอเค ครับ น้อยลงกว่าปีก่อน นิดหน่อย เลยไปเคลม1ครั้ง
    พอจ่ายไปเสร็จแล้วมันให้ตัวแทนมาเก็บเพิ่มครับ อีก2000กว่าบาท
    แล้วที่บอกว่าคอมมันปลี่ยนกลุ่มเอง ทำไมในใบแจ้งทีแรกไม่เปลี่ยนมาละครับ มาเปลี่ยนหลังจากเคลม
    คอมมันก็คำนวนเบี้ยของปีนี้เหมือนกันนี่ครับ
    ผมว่าคนน่าจะเปลี่ยนในคอมเองมากกว่า
    หมดปีนี้ วิริยะ ไม่ใช่ประกันภัยที่ผมจะเลือกใช้แน่ครับ
    EK อย่างพวกเราก็เข้าข่ายแล้วนะครับ เช็ครายละเอียดก่อน ต่อประกันภัยด้วยนะครับ

6. PoR@HONDA.Vtec

[email protected] New Member VIP

1,166
    16
    0
    ถ้าทำอยู่แล้วแนะนำให้ต่อไปเรื่อยๆเลยนะครับ

ไม่งั้นถ้าย้ายบริษัทจะต่อชั้นหนึ่งไม่ได้แล้วนะครับ

7. Avatars

2
    0
    0
    ลองถามดูแล้วต่อได้ครับแต่ถ้าทำสัญญาตั้งแต่ปี มกราคม 2009 เป็นต้นไป
    ถ้าชนแบบไม่ใช่ระหว่าง รถ กับ รถ เช่น เราถอยไปชนกิ่งไม้ หินกระเด็นใส่ จะไม่ได้แล้วจริงหรือเปล่าครับ
    ต้องเสียชิ้นละ 1000 บาท แล้วยังงี้เราไปทำ 3+ ไม่ดีกว่าหรอครับครับ

8. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    บริการวิริยะห่วย..
    เอาไว้มีเวลาจะเล่าให้ฟัง

9. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0

ก่อนหมดประกัน ครั้งที่แล้ว อู่สี ก็บอกว่า เสียครับ
    ให้รีบ เคลม """แต่ไม่มีเวลา และไม่มีรถใช้""" ก็ยัง
    ไม่ได้ เคลม สักที สำหรับผม 7 พันกว่า ๆ ราคาพอๆกัน
    ก็เลยทำต่อครับ:D

10. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    อ้าว!!!...
    วิริยะ ไม่ดีหรอคับ เนี้ยยยยย

11. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    ใช้ ป1 อยู่ครับ 5 พันกว่า ทุน 2แสน9

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้