อาการไฟเขกใน 3sGE AUTO

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย pingpong, 11 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    ผมเริ่มประจำการ 3sge auto ใน st191 มาร่วม 5 ปีแล้วครับ
    ตอนนี้ใช้ น้ำมันแก๊สโซฮอ ล์อยู่ แรงสู้ 95 เดิมไม่ได้
    ซึ่งผมคิดว่าหลายๆ ท่านคงจะอยู่ในสภาวะเดียวกับผม

ด้วยแรงอัดที่ลดลง ไฟระดับมาตรฐานก็มักจะทำให้ขับแล้วออกตัวอืด! ไม่คล่องตัว
    พอตั้งไฟให้แก่ขึ้น... ก็มาเจอปัญหาไฟเขก แคร็กๆๆ ที่วาล์ว อย่างหัวข้อกระทู้
    พอตั้งกลับเท่าเดิม ก็อืด ยิ่งเจอฝนนะครับ ผมว่ามันยิ่งห้อย เสียวดับซะงั้น

ตอนนี้เวลาเติมน้ำมันโซฮอลผมจะตามด้วยหัวเชื้อ 1 กระป๋อง ช่วยได้นิดหน่อย

ขอท่านแวะเวียนผ่านไปมา หาก มีความคิดเห็นดีๆ กับวิธีการแก้ไข
    จะเป็นความกรุณาทีเดียวครับ

2. SimonR

SimonR New Member Member

22
    1
    0
    ไม่เห็นเอารูปรถมาโชว์บางเลยครับพี่

3. pingpong

205
    4
    0
    โหยังเข้ามาอ่านอีกเหรอ ริน

โทษที ฝาประตู 4 บาน พลาสติกยังติดเกือบครบเลยคันนี้ :D

ถ้าไม่ได้โดนจิ้มตูดเมื่อหลายปีก่อน รับรองสวยสุดในรุ่น

แต่ตอนนี้ขับแล้วปวดเมื่อยเข่าจริงๆ

4. SimonR

SimonR New Member Member

22
    1
    0
    แอบมาสังเกตุการพี่ปิง ครับ

5. pingpong

205
    4
    0
    ว่าไงนะริน ...บอร์ดหลังๆ จะหนักไปทางเป็นบอร์ดขายของ 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้