มาขอความรู้ เกี่ยวกับ ABS หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Nitikan, 4 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nitikan

Nitikan New Member Member

91
    7
    0
    รบกวนพี่ๆ หน่อยครับ

คือผมจะติด ดิสหลังให้ เจ้า B14 อ่ะครับ

เลยอยากมาขอความรู้เกี่ยวกับ ABS หน่อยครับ

ว่าถ้าใช้ ABS เพิ่มเข้าไปด้วย ต้องหาอะไรบ้าง งบประมาณเท่าไหร่

หรือว่า ไม่ต้องมีก็ได้ แค่ดิส ก็พอแล้ว

ปล. ผมไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่ครับเลยขอคำชี้แนะหน่อยครับ :D:D:D

2. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ช่วย Up อยากรู้เหมือนกัน อิอิ...

3. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    ดิสก์หลังไม่ยุ่งยากจับยกใส่เลย
    ถ้าอยาก ABS คงต้องมีกล่องคุม+เซ็นเซอร์ที่ล้อหน้า-หลัง+wirringสายไฟไปหน้าไมล์ (ของครบๆ) ด้วยอะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้