ถามเรื่องน้ำมันพาวเวอร์ น้ำมันครัช น้ำมันเบรค ครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย นายยุทธนา ประสาทสิทธิ์, 7 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    :D ไม่ทราบว่านั้ามันดังกล่าวข้างต้น สามารถเปลี่ยนถ่ายได้เหมือนน้ำมันเครื่องหรือป่าว หรือซื้อน้ำมันใหม่มาเติมเพิ่มเข้าไปเฉยๆ ถ้าไปให้อู่เค้าทำให้ราคาน่าจะอยู่ประมาณเท่าไร กรุณาตอบหน่อยครับ วันที่ 9 ส.ค.นี้จะเดินทางไกลครับ จะได้อุ่นใจเพราะตั้งแต่ได้รถมายังไม่เคยทำอะไรกะน้ำมันดังกล่าวเลยครับ :D

ป.ล.ที่ไม่เอาไปเข้าอู่เลยกลัวโดนมันเขกหัวเอาอะครับ :)

1. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ระบบของเหลวในรถ (น้ำมันเครื่องต่างๆ) ถ่ายได้ครับ มีระยะเวลาอยู่

น้ำมันพาวเวอร์อันนี้ไม่เคยถ่ายรถผมไม่มี

น้ำมันเบรค/ครัช ทุกๆ 2 ปี หรือเห็นว่ามันดำก็เปลี่ยนใหม่ได้ครับ

น้ำมันเบรค DOT 3 ขวดนึง 90 บาทได้ ถ้า DOT 4 ก็น่าจะ 200-300 บาท

ถ่ายทั้งน้ำมันเบรค/ครัช 2 ขวดก็น่าจะพอ

ทีนี้ก็ขึ้นอยู่กับค่าแรงของแต่ละร้านละครับ...:D

2. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    น้ำมันพาวเวอร์ ใช้วิธีถอดสายที่ออกจากกระป๋องเอาครับ

3. :D ขอบคุณครับ....แต่ผมไม่เก่งแบบคุณ x น่ะสิ เอาไปให้ช่างทำดีก่าครับ....:D

4. :D ขอบคุณครับท่านประธาน...จะรีบไปจัดการเลยครับผม.....:D

5. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    น้ำมันพาวเวอร์ เปิดฝาแล้วเอาสายยางเล็กๆ (สายยางตู้ปลาก็ได้) ดูดออกให้หมดกระป๋องก็ได้ครับ

แล้วเติมของใหม่เข้าไปผสมกับของเก่าในระบบ ใช้อีก 2 วัน แล้วทำอีกรอบ ครับ :)

คำเตือน....เวลาดูดระวังน้ำมันเข้าปาก ใชสายยางยาวหน่อยก็ดีครับ :D:D

อ่ะ....ดูดอย่างอื่นอ่ะพอไหว....

:eek::eek: โห.......พี่ดิว...ให้ผมเอาปากดูดเลยเหรอ..คงไม่ไหวล่ะครับ ถ้าดูดอย่างอื่นล่ะก้อพอได้อ่ะ :eek::eek: แต่ก้อขอบคุณนะครับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้