++ ถามรถขนของด้วยครับ ++

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย noomnoom22, 22 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. noomnoom22

noomnoom22 New Member Member

11
    0
    0
    ล้อที่เค้านิยมใส่กะ พวกรถขนของอะครับ

แบบ รูๆ กลมๆ อะ

มัน เรียกว่าอะไร ราคาเท่าไหร่ หาได้ที่ไหนบ้างครับ

2. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ช่าย แบบ พวก กะทะผ่า รึป่าว

ผมเคยช่ายอยู่

3. แบบนี้หรือเปล่าครับ

4. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    เพลาลอยเต๊ดป่ะพี่

เลือกเบอร์เฟืองท้ายได้มั้ย อิอิ

ถ้าเงินเหลือๆหน่อยก็ center line ครับ

16x10.5 แหล่มๆ

5. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    up++

6. ice monster

ice monster New Member Member

99
    1
    0
    กระทะล้อแบบนี้ใส่กับเพลาเดิมได้เลยไหมครับ มีขอบอาไรบ้างหรอครับ

7. เต็ดรึเปล่าไม่รู้

ว่าแต่ว่ามันจะทนมือทนตรีนเอ็งรึเปล่านี่สิ

6รูเดิมๆได้เลยครับแต่ นาวาร่า มีรึเปล่าไม่แน่ใจ

เจอแต่ขอบ 14 อ่าครับ

ปล.โฆษณาดังกล่าวไม่มีส่วนได้เสียกับผมนะแค่ให้คำปรึกษาเท่าที่ทราบมาเฉยๆ อิอิ

8. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ตามนั้นไปเลยครับ

หรือไปที่รวมช่างเซียงกงเลยก็ได้

9. uppppไปคับ

10. EG4D

EG4D New Member Member

91
    0
    0
    ใส่รถอะไรอะครับ บรรทุกกี่ตัน ถ้าไม่เกิน 3 ตันก็ใช้ของTCPY ก็ได้ครับ(มีขอบ14-15 กว้าง 6-6.5 ครับ)ถ้าหนักกว่านี้ไม่ไหวครับ ร้าวแน่นอน ยืนยัน
    ราคาอยู่ 1800-2300 มีบาง ปานกลาง และ(เค้าบอกว่า)หนา หาซื้อได้ตามร้าน
    ขายยางทั่วไป ถ้าเยอะหน่อยก็แถวตลาดไทย รังสิตมีทั้งใส่เพลาเดิม
    และเพลาลอยครับ
    ถ้าบรรทุกตั้งแต่ 3 ตันขึ้นไป แนะนำเป็นเพลาลอยครับ กระทะสั่ง MD ของราชบุรี
    ครับ (มีขอบ 14-15 เหมือนกัน กว้างตามสั่งตั้งแต่ 6-8 ขึ้นทีละครึ่งนิ้วครับ)
    ส่วนราคาก็แล้วแต่ความกว้างอีกแหละ 2600-3000 มั้ง แต่ต้องโทรสั่งนะ
    ออฟลึกกว่า ใส่แล้วยื่นกว่าในขนาดความกว้างเท่ากัน หรือจะเอากระทะเดิมไป
    เปลี่ยนหน้าก็ได้ครับ ประหยัดกว่าแต่ผมไม่แนะนำ

ปล.ผมไม่มีส่วนได้เสียกับใครทั้งนั้น แค่แนะนำเท่าที่รู้ครับ;)

11. ตามนั้นเลยครับ

เด๋วจะมีคนมาหาว่าโฆษณา อิอิ

12. (ไม่ธุระ)

(ไม่ธุระ) New Member Member

1,249
    1
    0
    ได้รู้เรื่องล้ออย่างชัดเจนเลยครับ

13. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ชัดเจนครับ

14. EG4D

EG4D New Member Member

91
    0
    0
    ก็...ตอบเท่าที่รู้ครับ..อิอิ
    ว่าแต่ จขกท.หายไปเลยนะเนี่ยะ :p:p:p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้