BOWOFF VALVE

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย PURICHA, 2 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PURICHA

PURICHA New Member Member

138
    0
    0
    ดีเซลเทอร์โบ ใส่โบออฟวาล์วได้ไหมคับ ใส่แล้วเสียงจะดังเหมือนเครื่องเบนซินไหม

2. นัทหนองแขม

นัทหนองแขม New Member Member

366
    5
    0
    รอหาความรู้ครับ ใครรู้ช่วยตอบที่นะครับอยากรู้ด้วยคน

3. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    คิดเหมือนกันเลยครับ รอคำตอบด้วยคนครับ

4. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ถ้าถามว่าติดได้ไหน
    ตอบได้เลยว่า ได้คับ
    แต่ถ้าถามว่า เสียงมันจะดังเหมือนเบนซิลรึป่าว
    ตอบได้เลยว่า ดังไม่เท่าเบนซิลหรอกคับ
    มันจะดังฟู่ ๆ เบา ๆ อ่ะคับ แถมมันจะเลอะเทอะ
    ซะด้วยสิคับ เพราะน้ำมันมันจะออกมาด้วยเน้ออออออ
    ไม่รู้ถูกต้อง รึป่าวนะคับ เพราะผมก้อรู้มาแค่นี้เอง
    แถมไม่รู้ว่าผิดด้วยรึป่าวนะคับ รอผู้รู้ท่านอื่นแล้วกันนะ

5. ไม่แน่ใจคับ

6. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เคยเห็นมีนะครับ เป็นคล้ายวันเวย์วาล์ว

แต่ไมีเสียงละมั้งครับและไม่มีผล ที่จะต้องใส่

แต่เคยเห็นดีเซลอยู่คัน 1 ใส่ รู้ศึกจะเป็นวีโก้อะครับ

และก็โดนลอกเรียนแบบลง ฮิ 5 ซะงั้น อิอิอิอิ

วางเจเลยครับ ได้ใส่เเน่นอน เสียงดังซะใจ

แซดดดดดดดด ฟิ้ว-จิ้ว-แช่-โฟ้ว และก็ควันไหล อิอิอิอิ

7. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
  8. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    ผมเคยได้ยินมาอย่างที่หมูบอกเนี่ยล่ะคับ ไม่ค่อยดัง แถมยังเลอะน้ำมันด้วยคับ

9. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0
    ได้ครับสำหรับ blow of กับเครื่องดีเซลเทอร์โบ หรือ แม้กระทั่งไม่โบก็ทำได้ แต่เสียงอาจไม่เร้าใจเท่า
    เบนซิน เครื่องยนต์ที่มีลิ้นเร่งทำงานด้วยลิ้นปีกผีเสื้อติดได้หมดครับ แต่สำหรับเครื่องดีเซลธรรมดาจะมี
    การติดตั้งมากเรื่องกว่าหน่อยแล้วก็ไม่ได้ประโยชน์อะไร เท่านั้นเอง

10. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ตามมาอัพอีกทีจร้า

11. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    up ด้วยครับ

12. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    อืม......

13. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
  14. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    เสียงเวตเกจเปิดดังมันกว่าครับสำหรับเครื่องดีเซล

15. PURICHA

138
    0
    0
    งั้นรอ 2L พังก่อนค่อยกินเจ ขอบคุณคับ

16. Nung_111

Nung_111 Member Member

444
    5
    18
    อืม ๆ ๆ ความรู้ ๆ ๆ ๆ
    ดันไป

17. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ผมว่า วางตอนยังไม่พังมันจะได้ราคาเทิร์นมากกว่าน่ะ ประหยัดไปอีกหลาย อิอิ :sad::sad:

18. PURICHA

138
    0
    0
    ใจยังรักเสียงวี้ดๆคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้