พี่คับเวลาช่วงเปลี่ยนเกียร์ของเกียร์ออโต้มันกระตุกๆอ่าเปนเพราะอะไรอ่าคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nattanan Lapkaeo, 25 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nattanan Lapkaeo

Nattanan Lapkaeo Guest

0
    0
    0
    พี่คับเวลาช่วงเปลี่ยนเกียร์ของเกียร์ออโต้มันกระตุกๆอ่าเปนเพราะอะไรอ่าคับ

2. Ake Carib

Ake Carib Guest

0
    0
    0
    รอผู้รู้ ไม่รู้เกี่ยวกับรอบเครื่องสูงหรือเปล่า

3. Nattanan Lapkaeo

0
    0
    0
    ผมลองขับช้าแล้วเร่งกดไปอ่าช่วงเปลี่ยนเกียร์ไม่เรียบอ่ามันกระดุกแปลกๆๆ

4. Nattanan Lapkaeo

0
    0
    0
    ไม่ได้ดูรอบเลยอ่าคับ

5. Nattanan Lapkaeo

0
    0
    0
    รอบไม่สูงนะผมว่า!!

6. ของผมก็เป็นคับ จาก 1 ขึ้น 2 กระตุกอย่างแรง (สังเกตุเมหือนรอบเครื่องจะสุงน่ะครับ)

7. เลยว่าจะหาไมล์แบบมีวัดรอบมาใส่ซะหน่อย ไม่รู้เ้ลยรองมันเท่าไหร่กันแน่ 555

8. Nattanan Lapkaeo

0
    0
    0
    อืมใช่คับเครื่องอะไรหรอคับของผมมัน ga16 vtc อ่า

9. ของผม เดิมๆครับ คาร์บู GA16ds ถ้ากดคันเร่งออกตัวแรงๆช่วงขึ้น 2 กระตุกซะอย่างแรงครับ

10. Nattanan Lapkaeo

0
    0
    0
    อย่างรู้จิงเปนเพราะอะไร???

11. ผมว่าจะลองไปถอดแคร้งเกียร์ออกมาดูน่ะครับ ว่า nvมันมีกรองเกียร์รึปล่าว(พึ่งได้รถมาเลยไม่แน่ใจ) พอดีคันเก่า ae101 มันเคยเป็นคล้ายๆกัน ผมก็ถอดแคร้งออกมาเอากรองภายในเกียร์ออกมาเปลี่ยนแล้วถ่ายน้ำมันเกียร์ใหม่ อาการกระตุกหายไปเลย เปลี่ยนนิ่มๆครับ ช่างเขาเลยสันนิษฐานว่าน้ำมันมันเก่าแล้ว หลังจากนั้นผมก็ถ่ายน้ำมันเกียร์ที่ 2หมมื่นโลตลอดเลยครับ ว่าจะลองใช้ข้อสันนิษฐานนี้กับ nv van ที่พึ่งได้มาเหมือนกันครับ

12. Nattanan Lapkaeo

0
    0
    0
    อ้อเดี่ยวจะลองดูคับผมขอบคุนมากคับอิอิไม่ได้ความรู้อีกแล้ว 55+

13. ถ้าเกียร์ไม่ใช่ระบบcvtมันจะตุกบ้างเล็กน้อย

14. Nattanan Lapkaeo

0
    0
    0
    แล้วga16 vtc มีระบบ cvtป่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้