ติดแก๊ซ +กรองเปลือย เอ๊ะ!!

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย maxturbo, 14 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. maxturbo

maxturbo New Member Member

61
    0
    0
    สวัสดีครับ คือผมจะติดแก๊ซ อ่างับ

เหงติด กรองเปลือย เยอะจัง

มันดีกว่า กรองเดิมๆ มันยังไงงับ

หรือมีไว้แค่เท่

****ขอบคุณงับ****

2. ลองหาอ่านดูตามกระทู้เก่าๆครับ ข้อมูลเพียบ

3. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ตามนั้นเลยครับ :D

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ลองพยายามค้นหน่อยนะจ๊ะ

5. maxturbo

61
    0
    0
    หา ย๊ากยาก - -

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เอาเป็นว่าตอนนี้ผมไปติดมาแล้ว ส่วนกรองน่ะ ไม่ได้ใช้นานแล้ว เพราะผมเปลือยจิงๆ เร่งแซงทันใจดีจิงๆ

7. bay79

bay79 New Member Member

67
    1
    0
    ถ้าเงินพร้อมก็จัดไปคับ อัตราเร่งดีกว่าเดิมมาก เพราะแก๊ซมันต้องการอากาศเยอะๆอะ

8. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ของผม ติดกรองเปลือย เพราะว่า
    เหตุผลเดียวครับ
    กลัวกรองเดิมที่เป็นพลาสติกแตก
    หากเราจูนแก๊สไม่ดี แล้ว back fire
    งานจะเข้าครับ
    :)

9. maxturbo

61
    0
    0
  10. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18

โฮ..ไม่ใส่กรองเลย..จิ แล้วเครื่องเป็นไงบ้างคับ..

11. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    ของผมก่อนติดกรองเปลือย 6-7 โล/ลิตร
    แต่พอเปลี่ยนกรองเปลือยตอนนี้ กทม. 8.6 โล/ลิตร ไป ตจว. มาเมื่อ ทิตแล้ว เหยียบ 120 ได้ 9.4 โล/ลิตร
    รู้งี้เปลี่ยนตั้งนานแล้ว

12. Crazy_m

Crazy_m New Member Member

93
    0
    0
    เปลี่ยนมา แล้ว รู้สึกใช้แก๊ส มันจะลื่นขึ้นมากอ่ะครับ
    อัตตราเร่งดี อ่ะ

13. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ใช้คู่แก๊สจะแหล่มเลย

14. singcoohteam

5,303
    108
    0
    :)ก็คิดว่าจะทำเครื่องอยู่พอดีครับ เลยกะว่ารอให้มันหลวมกว่านี้อีกหน่อยก็จะยกเครื่องครับ เลยปล่อยแบบตามใจดู เสร็จแล้วก็วิ่งดีกว่าจิงๆ แต่ไม่แนะนำให้ทำตามนะครับพี่ เครื่องหัวฉีดกับคาบูต่างกันครับอย่าทำตามนะครับ จ้าวนายยยยยยยยยย:D

15. rawitsun

rawitsun New Member Member

140
    18
    0
    ใช้กรองเดิมติดรถมาคะ ใช้มาปีแล้วไม่มีปัญหา ที่ร้านบอกว่าเปลี่ยนเป็นกรองเปลี่อยจ่ายอีกประมาณ 3000 เลยไม่มีตังค์ทำ แต่ตอนนี้สตาร์ติดยาก ไม่รู้ไดร์สตาร์หรือไดร์ชาร์ทกันแน่ เพราะเบตฯเปลี่ยนแล้วยังไม่หาย

16. :) แพงไปหรือเปล่าครับ...ของผมใช้ของธรรมดารวมกันแล้วเกือบพันเองคร้าบ....:)

17. Boomey

Boomey New Member Member

192
    2
    0
    ทำ ท่อกรอง เอาเลสมาทำสวยดี

ผมทำหมด 400 บาท ถูกกว่าร้ารและสบายใจด้วย

18. Crazy_m

Crazy_m New Member Member

93
    0
    0
    แพงไปครับ

ผมไปติดมา หัวกรอง 600-1200 ตามเกรด ท่อ+ยางหุ้ม+เก็บงาน ประมาณ1000ไม่เกินนี้ อ่ะครับ ที่เหลือต่อรองกะเจ้าของร้าน เอาอิอิ รวมๆแล้วน่าจะพันกว่าบาท หรือใช้ของดีขึ้นมานิดนึงก็สองพันต้นๆ

หรือจะโทรไปถามร้านนี้ก็ได้ ผมไปทำมา Type One k.นัด 087-6727552 แถวพระราม2
    (โฆษณาให้และนะคุณนัด ไปทำคราวหน้าลดพิเศษอีกนะ 55)

อาจจะเป็นที่ซีนจานจ่ายรั่วอ่ะป่าว(เคยเป็น) ไปทำมา600 ไม่ก็ไดสตาร์ท กี่ร้อยหว่าจำไม่ได

19. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ทำที่ไหนครับ สุรินทร์อ่ะป่าว ร้านแถวไหนครับ

:D :D :D

20. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ทามมายของผมใส่กรองเปลีอยแล้วมานกินแก๊สกว่าเดิมอะ กรองลูกมานใหญ่เกี่ยวป่าวคับ กรอง K$N ใสแล้วกดเป็นมาเลยแต่วิ่งยาวๆปลายเหมือนมานอั้นๆไงไม่รู้ กรองเดิมกดได้ 175 กรองเปลีอย กด ได้160 เอง มานเป็นรายอะ รู้สึกว่ามานกินมากกาวเดิมด้วยอะ ใครรู้ตอยทีคับ

21. :D...มานหิวอ่ะดิ..เลยกินเก่ง...สงสัยกะลังโต...เหอ..เหอ..เหอ...:D

(ล้อเล่งน่า....) รอผู้สันทัดกรณีมาตอบนะคร้าบ.......ไม่เอาน่าอย่าโกรธ....น้า.....:D

22. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    มานหิวโหดอะดิคับ ตอนนี้งานเข้าเยอะด้วยอะจิ แล็ครั้ว เพลาขับดัง ลูกปืนล้อหน้าแตกอีกรอบ (ขนาดยกดุมมาเลยนะ) มานยังมาหิวโหดอีก มานโต แต่ผมแย่อะจิ อิอิ งานเข้า 5555+

23. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    ส่วนผสมอากาศกับแก๊ซคงยังไม่ลงตัวครับ ส่วนของอากาศน่าจะมากกว่าแก๊ซ ลองเพิ่มการจ่ายแก๊ซที่มิกเซอร์ดูครับ (กรณีเป็น mixer) แต่ถ้าเป็นแก๊ซระบบหัวฉีดอยู่แล้วไม่น่ามีปัญหาเพราะมันปรับส่วนผสมแก๊ซอัตโนมัติอยู่แล้ว อีกอย่างถ้าอยากให้เครื่องเร่งดีขึ้นลองตั้งไฟให้แก่ขึ้นนะครับ อาจช่วยได้ แต่อย่าให้แก่มากเดี๋ยวเครื่องเขก

:D รีบพาไปพบแพทย์ด่วนครับ....ก่อนอาการจะลุกลามไปมากกว่านี้.... :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้