พี่น้องครับ ชุดซ่อมคาลิเปอร์ทั้งชุดเลยเท่าไหร่อ่ะ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย My_Mint, 4 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    คาลิเปอร์เดิมตัววีเทคนะครับ ทั้ง 4 ล้อเลยประมาณเท่าไหร่อ่ะ

กะว่าจะพ่นสีคาลิเปอร์ใหม่เลยคิดจะเซอร์วิสเบรคซักหน่อย ไหนๆก็ถอดแล้ว :D

อีกอย่าง พวกผ้าเบรคเกรดเรซซิ่งพวก Endless , N-Break อะไรพวกเนี้ยเพื่อนหาซื้อที่ไหนกันอ่ะ พวกร้านทั่วไปมันจะมีมั้ยอ่ะ :confused:

ขอบคุณครับ :)

2. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    Endless ลองหาใน web ดูครับ ราคาสูงนิดๆ N-Brake หาไม่ยากราคาไม่แรง ถ้าอยากเสียตังค์จริงลอง Dixcel ดู ช่วงนี้กระแสแรง ของเค้าดีจริง

ชุดซ่อมลองโทรไปถาม ysc ดู 02 931 6992 ดูปั้มคลัชด้วยครับ

3. coupe@1.6

[email protected] New Member Member

423
    1
    0
    คาลิเปอร์ spoon ไปเลย...

4. My_Mint

1,617
    9
    0
    หง่าว หง่าว...ศักยภาพทางการเงินไม่เพียงพออ่ะดิครับ :D

เนี่ย กะว่าจะรวบรวมอะไหล่แล้วไปอู่โรงโป๊ะนะเนี่ย ไว้จะโทรบอกนะครับว่าเสาร์ไหน ทำเสร็จก็นอกรอบเกาะลอยต่อเลย อิอิ :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 สิงหาคม 2009
  5. coupe@1.6

[email protected] New Member Member

423
    1
    0
    มาได้เลยครับราคาไม่แพงชุดซ่อม ถ้าลูกสูบคาลิเปอร์ไม่มีปัญาหาอารายน่ะจบอยู่พันปลายๆๆครับ:rolleyes:

6. JK_Si

JK_Si New Member Member

196
    1
    0
    ชุดซ่อมที่ "0" เลยครับ ผมเคยซ่อมเบรกหลัง
    ชุดยางกันฝุ่น 762
    ลูกสูบเบรก 768
    **ราคาต่อข้างครับ ยังไม่รวมภาษี

7. My_Mint

1,617
    9
    0
    ขอบคุณครับ
    ผมโทรถาม 0 แค่คู่หน้า สองพันกว่าแนะ ขอบายครับ :p

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 06:37:27 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 06:36:43 ----------

ว่าแต่ใครเคยใช้ N-Brake NB-P กล่องดำบ้างครับ ขอความเห็นหน่อยครับ :D

8. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    เคยซื้อมาร้านอะไหล่ เค้าบอกอย่างดี ชุดละ 80 บาทครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้