ช่วยด้วยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ADEBAYOR, 7 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ADEBAYOR

ADEBAYOR New Member Member

36
    4
    0
    คือกำลังจะวางเครื่องบล็อคBกับช่างที่อู่ครับทำวางกันเองมีปัญหาอยู่ที่ว่าซื้อยางแท่นเครื่องไม่ถูกว่ามันมีกี่ตัวแล้วเราต้องซื้อตัวไหนบ้างมีขาหมดทุกตัวแล้วแต่ก็ยังงงงงว่ายางแท่นเครื่องแต่ละตัวหน้าตามันเป็นอย่างไรเราต้องซื้อแบบไหนบ้างจำเป็นต้องใช้ของแท้ไหมเพราะไปถามราคาที่yscมาเฉพาะตัวข้างสายพานนี่ของแท้ตัวละประมาณ2800เลยของเทียมประมาณ700เลยไม่แน่ใจว่าใช่ตัวเดียวกันหรือไม่กลัวซื้อผิดเลยกลัวเค้าไม่ให้เปลี่ยน คือผมต้องซื้อของเองอะคับ(มันจำเป็นจิงๆ) แต่ละตัวเนี่ยเวลาไปซื้อเนี่ยบอกที่ร้านว่าชื่ออะไรก็บอกไม่ค่อยถูก เลยเอาภาพมาให้ดูคับว่ามีจุดไหนบ้าง เวลาไปซื้อบอกเขาว่าตัวไหนชื่ออะไรรบกวนทีนะครับขอบคุณคับ
    ของมีอยู่อย่างที่เห็นในรูปคับ ไม่รู้ว่าดูแล้วงงกันไหม ขาดอยู่2ข้างนี่อะคับส่วนตัวหลังนี่ไม่รู้ใช้ของเดิมได้รึเปล่าเพราะลองดูคร่าวๆแล้วมันน่าจะตรงกันพอดี

2. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ตัวหน้าเครื่องน่ะ แพงมากมายเคยไปถามมาแล้วเหมือนกันค่ะ
    ประมาณนี้แหละค่ะ เค้าบอกข้างในมันเป็นน้ำมัน
    เลยซื้อเซียงกงมาสภาพโอเค 1,000 บาท
    :)

3. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    ดูจากภาพ น่าจะเป็น B18cr ถ้าวางในEK
    ยางแท่นเครื่อง ใช้ของ เดิมติดรถได้เลยคับ ถ้ายังไม่ขาด ถ้ามันขาด
    เวลาจะเบิกตัวไหน เรียกไม่ถูก ถ่ายรูป ไปให้ร้านอะไหล่ดูคับ ไม่พลาด
    แต่แบ็คเก็ท 3 ตัวหลัก ที่จับลูกยาง ต้องเปลี่ยน คับ
    - หน้า สายพาน เบิกของ Civic 1.8 (B18B)
    - ใต้คอไอดี ไม่มีให้เบิก เชียงกงไม่มีให้ซื้อ แต่ที่ผมมีCALL หรือตัดต่อเอา
    - จับเกียร์ตัวบน ใช้ของ EK MT(ในรูปคุณเปลี่ยนแล้วนิ)
    และก็มีอีกหลายๆจุด ที่ต้องแก้ไข คงไม่เกินความสามารถ ช่างไทยคับ

4. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ตามที่คุณหนุ่มบอกมาเลยคับ
    ทั้ง2ตัวในรูปผมให้น้อง Domeek ส่งมาให้คับ(ยืมรูปน้องโดมที่ส่งของมาให้มาให้ชมกันคับ)

แก้ไขล่าสุด: 7 สิงหาคม 2009
  5. ADEBAYOR

36
    4
    0
    หุหุ คมจิงๆคนหรือมีดคับเนี่ย รู้ได้ไงว่าb18cr แฟนพันธุ์แท้ตัวจิงขอบคุณคร๊าบบบบบบ

6. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ข้อมูลดีๆทั้งนั้นครับ

7. ADEBAYOR

36
    4
    0
    ถามอีกนิดคับในรูปของคุณหนุ่ม2รูปนี่คือตามภาพของผมนี่มันเรียกแบ็กเก็ตใช่ไหมคับผมต้องซื้อแบ็คเก็ตเฉพาะด้านหน้าสายพานรึเปล่าคับเพราะอีกด้านนึงผมมีแล้วตามรูปผมใช่ไหมคับแล้วผมต้องซื้อไอ้ตัวกลมๆทั้งสองฝั่งเลยใช่ไหมคับชื่อมันเรียกว่าอะไรเวลาซื้อมาพวกน๊อตร้อยมันมันต้องซื้อเพิ่มหรือเปล่าคับแล้วมันจำเป็นต้องใช้ของแท้รึเปล่าคับเพราะที่ร้านก็มีของเทียมขายเห็นคนขายบอกว่าคนซื้อของเทียมใช้กันเยอะเลยราคามันต่างกันมากเลยแล้วผมต้องซื้ออะไรเพิ่มเติมเกี่ยวกับพวกนี้อะไรอีกบ้างคับ เอ่อ แล้วตัวไหนมันเป็นไฮโดริคคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้