อยากลงท่อ(ซิ่งๆ)จ้า แต่ไม่มีความรู้เลย แบบไหนดี พี่ๆแนะนำทีจ้า (Ek เกียร์auto)

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย pezz, 4 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pezz

pezz New Member Member

6
    0
    0
    อยากลงท่อ(ซิ่งๆ)จ้า แต่ไม่มีความรู้เลย แบบไหนดี พี่ๆแนะนำทีจ้า (Ek เกียร์auto) รบกวนบอกราคาค่าใช้จ่ายด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆๆๆๆ

2. korn8rew

korn8rew New Member Member

546
    9
    0
    ท่อใส้เยื้องคับแล้วไม่ต้องเอาแคตออก
    เพราะถ้าใส่ใส้ตรงจะวิ่งไม่ออกไม่มีกำลัง
    เอาพักกลางไว้ด้วยนะคับ
    ปลายท่อเลื่อกเอาเลยคับตามใจชอบ
    แต่เส้นท่อต้องไม่เกิน1.8"คับเดี๋ยวไม่มีกำล้ง

3. pezz

6
    0
    0
    ท่อใส้เยื้องคับแล้วไม่ต้องเอาแคตออก
    เพราะถ้าใส่ใส้ตรงจะวิ่งไม่ออกไม่มีกำลัง
    เอาพักกลางไว้ด้วยนะคับ
    ปลายท่อเลื่อกเอาเลยคับตามใจชอบ
    แต่เส้นท่อต้องไม่เกิน1.8"คับเดี๋ยวไม่มีกำล้ง

ขอบคุณมากครับ

4. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ท่อวนทรง Mugen / ใส้เยื่องทรง Spoon / ใส้เยื่องทรง Hiper

5. M_kun

M_kun New Member Member

47
    0
    0
    ขอบคุณครับ มาเก็บความรู้เหมือนกัน

ว่าจะเปลี่ยนอยู่

6. pezz

6
    0
    0
    ขอบคุณครับ ว่าจะลงทรงhyper อยากทราบ งบประมาณด้วยครับ แหะๆ^^

7. sdee

sdee New Member Member

56
    3
    0
    อยากได้ปลายท่อ mugen silencer ครับ

8. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ใส้ตรงก็ใส่ได้ครับ แต่ต้องมีพักกลางที่ออกแบบมาเพื่อเกียร์ออโต้

9. k_thanan

k_thanan New Member Member

174
    21
    0
    ใส่ Head แล้วใช้พักปลาย FGK เงียบและวิ่ง

10. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    ท่อทุกชนิดที่เป็น ไส้ย้อน ไส้เยื้อง ไส้วน TANABE FGK VISION ราคาไม่แพงมาก แต่เสียงมันจะเงียบหน่อยนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้