เรื่องที่ควรระวังเวลานำรถไปศูนย์

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย wutdyvigo, 1 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wutdyvigo

wutdyvigo New Member Member

75
    0
    0
    วันที่ 31/07/52 ผมนำรถไปเข้าศูนย์โตโยต้าสาขารัตนา
    แล้วเกิดเงินในรถหายแค่เศษตังค์มันเอาไปหมดเลย
    ผมวางไวเพื่อจะดูว่าแต่ละศูนย์จะขโมยมั้ยแมงก้อขโมย
    ไม่เหลือซากควรระวังคับเพื่อนๆพี่ๆชาว HILUX:mad:

2. Tos&Aun

Tos&Aun New Member Member

73
    2
    0
    คนเรามันก็ควรมีความซื่อสัตย์กันบ้าง.....
    ยังงี้เราจะไว้ใจอะไรกับศูนย์ได้ล่ะครับ....

3. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ของผมศูนย์โตโยต้าจังหวัดโคราชแต่ขอไม่บอกว่าสาขาไหนนะครับ คือกะว่าจะลองใจเหมือนกัน แล้วก็หายจริงๆแต่หายไป 10 บาท คือว่ามันมีหลายจุดครับเริ่มจาก 1.พนักงานรับรถ 2.ช่าง 3. แผนกล้างรถ ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าหายที่จุดใด แต่ก็คงไม่ทำแย่ๆแบบนี้กันทุกศูนย์หรอกนะครับที่ดีๆก็มีครับ ก็เขาบอกแล้วว่า กรุณาตรวจสอบและนำสิ่งของมีค่าออกจากรถด้วย

4. ต้องระวังกันหน่อยครับ เรื่องแบบนี้ทางศูนย์ไม่รับผิดชอบอยู่แล้ว เพราะจะเตือนให้ตรวจสิ่งของมีค่าก่อนส่งรถ

ส่วนตัวยังไม่เคยเจอของหรือเงินหายในศูนย์บริการครับ แต่คาร์แคร์เนี่ยอ่ะสิ โดนประจำ.. เหรียญบาทยังไม่เหลือ

5. ^Now_HYBRID^

^Now_HYBRID^ New Member Member

4,656
    2
    0
    ศูนย์นะเนี่ย...ทำกันได้

6. jun1171

jun1171 New Member Member

269
    1
    0
    ผมวางใว้บ่อยแต่ไม่เคยหายคับ

7. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    ผมก๊เคยวางไว้นะคับ แต่ของผมหายตอนลงไปเข้าปั้มคับ 10 บาท M100 ขวด

8. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    ศูนย์ผมก็มีคับ....... แบบว่าเจอเงิน หลักหมื่น เก็บได้ก็แจ้งเจ้าของรถ......

ปรากฎว่าสามีนำเงินซ่อนไว้......แต่รับรถดันแจ้งภรรยา....... อะไรจะเกิดขึ้น.....หุหุ

9. wutdyvigo

75
    0
    0
    วันนี้เมื่อตอนเช้าผมจะใช้รถก็เจอน้ำมันเครื่องหนดอีก
    ทำงานกันแยมากคับทั้งตัง/น้ำมันหยดอีก

10. wutdyvigo

75
    0
    0
    และที่สำคัญก็คือเป็น 0 ใหญ่ด้วยคับ

11. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เนี่ยหล่ะน้า
    แล้วใครเค้าจะไว้ใจได้มั่งเนี่ย

12. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    ผมก็เคยโดนครับ 0 H แถวๆแดนเนรมิต เกลี้ยงเลย

13. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    ต้องระวัง

14. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    สงสัย น่าจะตอนล้างรถ ก่อนส่งให้ลูกค้าแน่เลยครับ
    ส่วนใหญ่ จ้างเด็กข้างนอกมาล้าง ถือว่าเป็น ทิป ไป

15. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    รถผมเข้าไม่ได้อ่ะ

เพราะไม่รู้จะเข้าศุนย์ ไรดี

55555555+

16. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ยังไงก็ระวังกันหน่อยนะครับ
    ไอรองใจเอาเศษว่างไว้ไม่เท่าไร
    แต่ถ้าลืมเป็นใบล่ะครับจะยิ่งกว่า
    ปล. ก่อนเอารถเข้า0ก็ตรวจสอบทรัพย์สินก่อนส่งให้ช่างและกันนะครับ

17. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ในสังคมเรามันมีทั้งคนดีและคนไม่ดีครับ.........ทำใจ

18. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    รถผมก็เข้าศูนย์บ่อยครับ รถออฟฟิต ศูนย์สุววรณภูมิ ต้องระวังบ้างแล้ว

19. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    ดีนะที่ไม่ ใช่โตโยต้าบางกอก 555

20. เด็กศูนย์ว่าไง

21. jacky00

jacky00 New Member Member

17
    1
    0
    ศูนย์นะครับ พอลับหลังเราโอ้โหอย่าให้พูด เคยแอบดูมา ยิ่งรถแต่งมามันซัดซะ ขนาดที่แคบๆมันยังแซด
    เจอกับตัวเองมาแว้ว

22. นัทหนองแขม

นัทหนองแขม New Member Member

366
    5
    0
    ต้องระวังนะครับแต่รถผมไม่เคยเข้า 0 เลย แต่ที่คาร์แคร์ผมเงินลูกค้าไม่เคยหายเลยนะครับ

23. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    พนักงานดีๆก็มีครับ...โดยเฉพาะ โตโยต้า บางกอก แถว พระราม 3

24. ^TK^@HLc

2,867
    26
    0
    ถูกครับ เคยใช้บริการแล้วซิครับ ไม่มีแน่นอนเงินหาย มีแต่พนักงานหายครับ อยู่กับลูกค้า 55

25. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    55555

26. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0

ศูยน์นี้ของลูกค้าไม่หายครับ...แต่ของศูยน์หายแทน...5 5 5

27. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    แล้วก็บอกว่าของขาด เห้อ :cool:

28. ^TK^@HLc

2,867
    26
    0
    ตอนนี้ออเดอร์ ขาด คนสนใจกันเยอะอะพี่ ๕๕๕ ธรรมดาของถูก คุณภาพดี รอหน่อยนะครับ จ.ย.ย.พี่

29. wutdyvigo

75
    0
    0
    5555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้