☆☆ [ถาม] เรื่องโช๊คหลัง EG ใส่ EK ได้มั้ยครับ☆☆

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย MugenTypeR, 4 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    โช๊คหลัง EG ใส่ EK ได้มั้ยครับ หมายถึงว่าต้องทำยังไงถึงใส่ได้ครับ

ขอบคุณครับ :)

2. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    ใส่ได้ครับ ไม่ต้องทำไรถอดแล้วขันน๊อตอย่างเดียว

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เฮ้ย

4. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    เออกรุดูผิด

ใส่ไม่ได้ครับ ดูผิดนึกว่าโช๊คหน้า :p

5. MugenTypeR

1,531
    152
    0
    เท่าที่เช็คมาตอนนี้ มีอาร์มหลัง EG แปลง เพื่อให้ใส่โช๊ค EK ได้ เป็นอาร์มอลูมิเนียมแต่ง

แต่อาร์มแต่ง EK พี่จะให้ใส่โช๊ค EG ได้ไม่มีครับ

เหตุที่ถามเพราะเจอโช๊คมา 2 ชุด เป็นรุ่นเดียวกัน แต่ของ EG งามกว่านิด ราคาถูกกว่า 4 พันกว่า เพราะฉนั้นคิดว่าเอาส่วนต่าง 4 พันนี้ไปใส่อาร์ม(แปลง)แต่งซะเลย แต่สุดท้ายก็ไม่สามารถทำได้ ก็เลย........ อดไป อิ อิ

6. musachi

2,336
    264
    0
    พี่ โอ ครับ

ถ้าโช๊ค ชุดที่เล็งไว้ Slide กระบอกได้

แปลงได้ไม่ยากครับ เอามาโลด

7. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    อาร์มหลังของEKสำหรับแปลงใส่โช๊คEGมีแล้วครับ
    เป็นของ Function7 ราคาหมื่นกว่าๆยังไม่เคยเห็นใครใส่
    ทางที่ดีหาตรงรุ่น ไม่ก็อย่างที่น้ากานว่าถ้าเป็นสไลด์กระบอก
    ก็สบายครับ เอามาทำหูแปลงได้เลย

8. MugenTypeR

1,531
    152
    0
    ไม่ทันแล้วครับ โดนสอยไปซะแล้ว :cry:

ที่ดูไว้เป็น TEIN Type FLEX ครับ

ใครรู้เบาะแส หาได้ที่ไหน บอกกันบ้างนะครับ ตอนนี้โช๊คไม่ค่อยดี ขับไม่สนุกก็เลยจอด ไม่ได้ขับหลายวันแล้ว

ขอบคุณครับ :):)

9. musachi

2,336
    264
    0
    Jack_sir มีอยู่เก็บอยู่ชุดนึงครับ

PM ไปโลด

10. MugenTypeR

1,531
    152
    0
    ขอบคุณครับ :)

แล้วเปลี่ยนตูดล่างอีกเท่าไหร่อีกล่ะครับ TEIN เบิกใหม่ก็ใช่ถูกๆ :eek:

11. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ได้โช้คใหม่ไวๆนะพี่โอ

12. อยู่กับแจ๊คมีอยู่ชุดนึงครับ เป็นชุดเดียวกับที่ผมเคยลง Review ไว้
    จะเอาไปแปลงเองก็ได้ หรือจะให้แปลงให้ก็ได้ครับ แถวระยองมี
    โรงกลึงเก่ง ๆ เยอะ เด๋วทำตัวสไลด์ล่างใส่ EK ขึ้นใหม่ ตัวเดิม
    ของแท้ TEIN ก็เก็บเอาไว้ จะได้ไม่เสียของ

ค่าตัวโช๊ค 4 ต้นพร้อมหัวบอลจ๊อยท์ 25000 ค่าแปลงเด๋วคิดตาม
    บิลครับ คิดว่าไม่น่าเกิน 1500 - 2000 ครับ

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=646158

13. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    รอชมโช้คสวยๆนะครับ

14. MugenTypeR

1,531
    152
    0
    ขอบคุณครับ เป็นทางเลือกที่น่าสนใจครับ พรุ่งนี้น่าจะรู้ผลว่า OK หรือไม่

ปล. เรื่องบูชแดงก็สนใจอยู่เหมือนกันครับคุณเต้ แต่เดี๋ยวขอดูโช๊คก่อนว่าจบน่าจะจบที่เท่าไหร่

15. ได้เลยครับพี่ เรื่องราคาโช๊ค ไม่ต้องซีเรียสครับ ลองโทรไปคุยกับแจ๊ค
    หรือโทรมาคุยกับผมก็ได้ ถ้าไม่เจ็บตัวมาก ขายได้ก็ขายกันไปครับ
    ชุดนี้เช็คแล้ว ไม่มีปัญหาแน่นอน เพียงแต่ว่าตอนซื้อมาหัวโช๊คมันเป็น
    สีเขียว แจ๊คเลยขอซื้อ เพื่อไปสลับกับหัว Ball Joint สีเงินตามรูปเท่านั้น
    ตอนนี้มันก็เลยเป็นหัว Joint สีเงินอย่างที่เห็นแหล่ะครับ แน่น ๆ ไม่ดัง
    ไม่หลวม

ที่มันขอซื้อโช๊คทั้งชุดไป เพื่ออยากได้แค่ Ball Joint อย่างเดียวเท่านั้นเอง
    โช๊คมาจากญี่ปุ่นยังไง ก็ยังอยู่แบบนั้น ไม่ได้อะไรเลยครับ คนมันบ้า 555+

ส่วนชุด Energy สนใจก็ติดต่อมาได้เลยครับ ตอนนี้มีอะไรก็ขายหมด
    สะสมของไว้เยอะแล้ว แต่เงินติดกระเป๋าไม่ค่อยจะมีคร้าบ 555+

16. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18
    อยากสั่งอยู่ครับพี่แต่ช่วงนี้เจ็บตัวมาก รูฟบิน รอบเก็บตังค์อีกรอบแระกันน่ะคร๊าฟเพ่เต้

17. JOBBY

JOBBY New Member Member

196
    9
    0
    อยากได้ ครับ type flex

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้