อยากหล่อคับ ช่วยแนะนำ ใส่กรองเปลือย + หม้อพักท้ายกับปลายท่อ ด้วย

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย newvenice, 3 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. newvenice

newvenice New Member Member

141
    5
    0
    รถติดแก๊สหัวฉีดคับ คืออยากใส่กรองเปลือย กับ เปลี่ยนหม้อพักท้ายกับปลายท่อ คับ เผื่อจะแรง + หล่อขึ้น ช่วยแนะนำด้วยครับ ไม่รู้ว่าจะมีผลเสียกับเครื่องไหม:D:D:D

2. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    ในกรณีเปลี่ยนกรองเปลือย ผลเสียก็อาจทำให้ฝุ่นเข้าไปได้มากกว่ากรองสแตนดาส แต่ผลดีก็คือดูดอากาศ

เข้าไปได้มากกว่าเก่า แต่อย่าลืมเรื่องตำแหน่งการวางของกรอง ไม่งั้นอาจดูดลมร้อนเข้าไปแทน

หาตำแหน่งที่ลมเข้าได้ดี หรือกั้นห้องไว้ก็ได้ อีกอย่างดูดเร็วก็ต้องคลายเร็วด้วยนะครับ

เห็นผลจริง ๆ ผมว่าอาจต้องทำไปถึงเฮดเดอร์ + ขยายทางเดินท่อไอเสียใหม่

ส่วนท่อ หาสแตนเลสสวย ๆ ซัดชุด เสียงเลือกตามใจชอบ มองจากด้ายท้ายก็หล่อแล้วครับ

ความรู้งู ๆ ปลา ๆ คร้าบ :D เดี๋ยวเพื่อน ๆ ก็มาเพิ่มเติมให้ ...

3. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

ตามนี้ไปค้าบพ่อค้าท่อแจ่มๆเพียบ[/COLOR ] :D

4. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    เรื่อง ท่อ ดูได้ที่นี่เลยคับ www.chootawee.com เลย

5. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ซื้อกรอง แผ่น HKS มาใส่ช่องกรองเดิม

ซื้อปลายท่อคุณอุ้ยมาใส่

ถ้าไม่พอค่อยว่ากันต่อ

6. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    แหมมม โปรโมทให้ซะ ขอบคุณพี่ ๆ เพื่อน ๆ ทุกท่านนะครับ

มีอะไรให้รับใช้โทรมาบอกได้เลยครับ ...

7. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

ไม่มีตังโทไปรับด้วยนะ
    :p :D:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้