พวงมาลัยไม่ค่อยจะนิ่ง ทำไงดีคะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย phonkung, 4 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. phonkung

phonkung New Member Member

63
    5
    0
    พอดีว่าไปเปลี่ยนยางกันฝุ่นเพลา 4 ชุด กะหัวเพลาไป 1 อันมา
    แล้วก็ถอดโช๊คไป 1 ข้างเพราะว่ายางซีลมารั่ว
    ร้านที่ไปซ่อมเค้าไม่ได้เอาไปตั้งศูนย์ให้เค้าบอกว่าศูนย์ไม่เปนไร
    แต่ว่าตอนนี้เวลาขับรู้สึกว่าพวงมาลัยไม่ค่อยจะนิ่ง เป๋นิดหน่อยต้องบังคับดีดี
    อาการแบบนี้ถ้าเอาไปตั้งศูนย์เองนี่จะหายรึเปล่าคะ

สงสัยว่ายางกันฝุ่นเพลาเวลาที่มันขาดนี่รถจะมีอาการยังไงบ้างอ่ะคะ

ตอนนี้รถจะครบ 160,000 โลแล้วต้องเชคอะไรเป็นพิเศษรึเปล่าคะ

ขอบคุณค่ะ

2. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    คาดว่ามุมแคมเบอร์ ไม่ถูกต้องน่ะคร๊าบ ตั้งศูนย์ก็หาย ยางกันฝุ่นขาด จะทำให้จารบีไหลออก แถมไปลุยน้ำลุยทราย เข้าไป ก็พังน่ะคร๊าบ รถ 16000 ควรดูลูกปืนล้อ ไม่น่าจะรอด แร็ครั่วมั๊ย เกียร์ ทำงานปกติหรือป่าว อะไรประมาณนี้ พัดลมไฟฟ้า หม้อน้ำด้วยคร๊าบบบ

3. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113

ขอบพระคุณขอรับคับกระผม...:D:D:D

4. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ไม่เป็นไร ขอรับ คุณชาย

5. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    มาครบเลยเดี๋ยวน้องเข้าไปดุมั่งดีกว่า :D :D :D

6. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113

ผิดถูกจาได ชายน๋อย ก็ขอสมมาเตอะเจ้า..:D:D:D

7. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ตั้งศูนย์ก่อน ครับ 250 ไม่หายค่อยทำอย่างอื่น

8. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    รถผมพวงมาลัยดื้อ ๆ อ่ะคับ ดึงซ้ายไม่ค่อยไป แบบนี้ตั้ง 0 จะหายไหมคับ.,

9. mafialady

mafialady New Member Member

235
    22
    0
    ทางที่ดีนะ ถ้ามีการถอดออกของอุปกรณ์ที่เกี่ยวกับมุมแคมเบอ มุมโทล ควรไปตั้งศูนย์ทุกครั้งจะดีกว่า

10. bobbywer

bobbywer New Member Member

407
    52
    0
    อ่าขอบคุณครับ :cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้