อยากรู้นิสัยโบ ฮิตาชิ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย eak__bigm, 3 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. eak__bigm

eak__bigm New Member Member

81
    0
    0
    อยากรู้ว่าโบฮิตาชิใส่แล้วเป็นยังไงบ้างคับ
    อยารู้นิสัยโบตัวนี้ วิ่งเป็นยังไงบ้าง

ใครพอมีspec ใบหน้าใบหลังไหมคับว่าขนาดกี่มิล

:confused::confused:

2. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

รถเพื่อนผมเพิ่งเปลี่ยนมาครับเทอร์โบ HITASHI อ้าว.....ตาป็อปมารายงานหน่อยครับ :D

3. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    มารอฟังด้วยคน... ตอนแรกกะจะเล่นเหมือนกัน แต่ผมว่าบู๊ชมันน่าจะมาช้าครับ
    เพราะวันนั้นลองหมุนดู แลดูมันไม่ค่อยพริ้วครับ เพราะว่าแกนมันหนัก

4. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++UP+++

รถเพื่อนผมใส่ใน 4M 40 บูสก็มาเร็วแถมทนดี ราคาก็ไม่แรงด้วยครับ ผมว่าอาการที่หมุนแกนแล้วรู้สึกไม่ค่อยพริ้ว หรือหนืด ๆ มานน่าจะเกี่ยวกับไม่มีน้ำมันไปเลี้ยงแกนเทอร์โบ หรือเทอร์โบมีปัญหามากกว่าครับ :sad: ขนาด Hoset ที่ผมเคยใส่อยู่แกน + ใบ ใหญ่กว่าเยอะมานยังไม่หนืดเลยครับ :D

5. game_racing

game_racing New Member Member

629
    0
    0
    อยากรู้เหมือนกันครับ

6. ตอนนี้ใส่อยู่คับขนาดเท่าๆกับZเห็นช่างบอกคับมาดี เสียงเเพาะดีเมื่อก่อนผมเคยใส่B52อิม(โบ ฮิตาชิ มาดีกว่าบูสเยอะกว่า)[ /B]
    ส่วนขนาดใบเดี่ยวถามช่างให้คับ

7. aj anucha

948
    1
    0
    วันนั้นผมหมุนดูมันฝืด ได้จัยจิงๆครับเลยไม่เอา เห็นขายอยู่ราคา 5800 บาท :):)

8. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    โดนน้ำมันสักพักเดี๋ยวก็ลื่นครับ

9. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    อย่างคุณแบ๊งค์ว่าคับ แต่ถ้าถอดดูแกนได้(คนขายคงไม่ให้ถอด) ระวังตรงแกนนิดนึงคับ ผมเคยเจอมาคับคือเป็นเทอร์โบเก่าเก็บ ฝืดๆนิดนึง เจ้าของที่ขายให้เอาเบนซิลหยอดลงทางเข้าน้ำมัน แล้วปลาอยให้แห้ง แล้วเอาน้ำมันเครื่องเทกรอกลงไปหมุนให้ดูก้อลื่นคับ ก้อเลยเอามา ปรากำว่าใช้ได้ไม่ถึงครึ่งปี มันรุน หลวมคับก้อเลยลองถอดดู เจอที่แกนตรงช่วงบู๊ชอ่ะคับ มันเป็น"ขุมสนิม"ที่กินลึกคับ ทำให้มันกินบู๊ช ถึงเปลี่ยนบู๊ชใหม่ใช้สักพักก้อหลวมอีกคับ ระวังตรงแกนให้ดีคับเสียดายตอนก่อนไม่เป็นไม่กล้ารื้อ ตอนนี้ยังไม่รู้เลยว่ามันหายไปไหนอิอิ แต่เป็นZนะคับถ้ายังไงลองเช็คดูด้วยก้อดีคับ

10. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ต้องลองมานั่งดูครับ เดินดีนะครับ (ขนาดทำแค่สเต็ปขำ ๆ นะเนี่ย) :sad:

11. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

เปงได้หลายกรณีครับ ผมก็เคยเจอใบหมุนลื่น แต่พอนำมาเซ็ทใส่ปรากฎว่าพอเจอแรงดังใบเช็ดโข่ง+แกนสึก ทำให้มีน้ำมันไหลเยิ้มออกมา ต้องเสียเวลาถอดเข้า-ออก อีกหลายรอบครับ จริงป่ะครับตาป็อป คริ ๆ ๆ :D

12. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    แกนแน่นมันมีเทคนิคหลายอย่างครับ

ที่เคยเหงมานะ เขาเอาน้ำมันเฟืองท้ายหยอดเข้าไป จากที่หลวมๆคลอนๆกลับกลายเป็นแน่นปึ๊ก(ระวังข้อนี้ไว้ให้ดี)

ส่วนเทอร์โบผมว่านะถ้าเก็บนานๆควรหยอดน้ำมันเครื่องเลี้ยงแกนไว้ตลอดครับ

โดยส่วนตัวนะครับ ถ้าผมรื้อเทอร์โบออกมาพอล้างด้วยน้ำมันเบนซิลเสร็จก็รีบเช็ดและชะโลมด้วยน้ำมันเครื่องต่อเลยครับ เพราะน้ำมันเบนซิลที่ใช้ล้างนั้นมันจะล้างตัวเคลือบที่น้ำมันเครื่องเคยเคลือบไว้ออกหมดทำให้ในอนาคตอันใกล้จะเกิดสนิมกินแกนครับ

13. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up

อืมได้เทคนิคเพิ่มอีกแล้ว ขอบคุณครับ :D

14. ใช่คับเหมือนที่น้องบีบอกดูยากคับโบ :cool:

15. eak__bigm

81
    0
    0
    บูสได้สูงสุดเท่าไหร่อ่ะคับ

16. ถามช่างพี่เขาบอกว่าอย่าเกิน30psiคับ(ดึงดีคับ)

17. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ที่ว่าดึงดี อะไรอ่ะพี่ป็อป คริ ๆ ๆ :D

18. aj anucha

948
    1
    0
    สงสัย "ดึง"หมายถึง โดนดึงหูปะครับ ตอนซัดแรงๆแล้วมีคนนั่งข้างๆ........อิอิ

19. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

อ้าว........พี่ป็อปมีคนรู้ความลับของพี่ซะแล้ว +++ 55555 +++ :D

20. :cool:ไม่ใจ้คับพูดถึงโบฮิตาชิคับ(ส่วนเวลาแซดไม่มีใครดึงหูเพราะนั้งคนเดียวคับ555)

21. game_racing

629
    0
    0
    555 ของพี่บีดึงแรงกว่ามั้ง 555

22. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

23. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ของพี่แน่นอน ลูกผู้ชายตัวจริง กะคันนี้ไม่มานั่งด้วยแน่นอน เพราะมานกลัวตาย 55555

24. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ของพี่แน่นอน ลูกผู้ชายตัวจริง กะคันนี้ไม่มานั่งด้วยแน่นอน เพราะมานกลัวตาย 55555

25. aj anucha

948
    1
    0
    555555555 >>ฮิตาชิ<<ดึงหนักๆเลยครับ ยานนน กันเลยทีเดียว

26. eak__bigm

81
    0
    0
    มีใครรู้บ้างอ่ะคับว่าใบหน้ากี่มิล??

27. paknams

paknams New Member Member

118
    1
    0
    แล้วโบฮิตาชิที่อยุ่ในเครื่องโรตารีเป็นยังไงบ้างครับมีใครเคยใช้ไหมครับเหมาะกับคอมมอลเลวไหม

28. game_racing

629
    0
    0
    พี่เอกครับผมเกมส์นะ แล้วGARRETพี่หมูล่ครับเค้าว่าไง

29. eak__bigm

81
    0
    0
    ยังไม่ได้โทรไปเลยอ่ะคับ
    คิดสองจิตสองใจอยู่
    มันเป็นปั้มไฟฟ้า ยังไม่อยากทำหัวฉีดอ่ะคับ

ใจนึงก็อยากเริ่มเสต็ป ต้นๆ อีกใจอยากแรงเลย คิดไม่ตกคับ

30. aj anucha

948
    1
    0
    พี่เอกครับถ้า สนใจ GARRET รอก่อนนะครับเดี๋ยวจะขายให้ราคาไม่แพงครับ
    เหมาะเริ่มสำหรับสเต็ปต้นๆ - กลางๆ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้