ถามเรื่องการติดไฟส่องแผนที่หน่อยครับเพิ่งได้มาอยากรู้วิธีติดหรือว่าแนะนำร้านรับทำก็ได้ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย td3d, 4 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    ขอราคาด้วยนะครับ แล้วก็อีกเรื่องหนึ่ง บังโคลนแผ่นใหญ่ตรงใต้หม้อน้ำกับแผงแอร์ราคาอันละเท่าไรแล้วซื้อที่ไหน ขอบคุณครับ

2. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    ไฟส่องแผนที่ไม่แน่ใจครับ
    แต่แผ่นกันโคลนใต้เครื่อง ผมเบิกที่ ysc มาเมื่อต้นเดือนที่แล้วครับ ราคาประมาณ 928 บาท รวม vat แล้วนะ ลองโรไปถามดูครับ ว่ามีของให้เบิกเลยรึป่าว ที่นี่ลด 10 % นะครับ
    02-931-6992
    :D

3. acer3608

acer3608 New Member Member

88
    4
    0
    เนื่องจากเป็นการ DIY อย่างแรกของผมกะเจ้า SURPRISE เลยอยากให้พี่น้องเราได้ใช้เป็นแนวทางนะครับเพราะที่ผมทำมันก็คร่าวๆ ลวกๆ ด้วยเครื่องมือที่และสถานที่ไม่ค่อยจะสะดวกเท่าที่ควร พี่น้องเราถ้ามีอะไรแลกเปลี่ยนก็เชิญเลยนะครับเป็นความรู้กันครับ

จากที่ได้สุ่มๆวิธีการต่อไฟส่องแผนที่จากในคู่มือบ้าง ถามในบอร์ด WLC บ้าง และบอร์ด EK GROUP บ้าง ก็พอได้แนวทางในการลงมือทำครับ
    วันแรกที่ทำลองต่อสายไฟดูก่อน ก็ได้มาให้ตั้งกระทู้ถามเรื่องฟิวส์อีกหนึ่งเรื่องเพราะจั้มสายไฟผิด ปรากฎว่าฟิวส์ขาดเลยครับเลยทำให้ต้องพับโครงการไปก่อนหนึ่งวัน พอวันที่สองก็ไปซื้อฟิวส์มาใส่แล้วก็เริ่มทำใหม่ครับ จะได้คร่าวๆตามนี้นะครับ

ผมโพสรูปไม่ได้ครับขอเป็น PDF file ให้นะครับ หรือพี่คนไหนจาเอาขึ้นให้ก็ยินดีนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 สิงหาคม 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้