ms133 วางเครื่องใหม่ต้องเซทช่วงล่างด้วยหรือเปล่าครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย jupeter46, 30 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jupeter46

jupeter46 New Member Member

4
    0
    0
    ตอนนี้ใช้ ms133 กำลังวาง 2j-ge ไม่ทราบว่าต้องเปลี่ยนโช้คไหม แล้วพี่ๆ แนะนำยี่ห้ออะไรบ้างราคาเท่าไหร่ขอคำแนะนำด้วยครับ

2. laooal

laooal New Member Member

13
    0
    0
    ผมก็ MS-133 วาง 2J เหมือนกัน ก็ไม่เห็นจำเป็นต้องเซ็ทใหม่นะครับ แต่หาอู่ที่วายสายครบๆหน่อยนะ เดี๋ยวจะมาตามแก้ยาวเลยอ่ะ
    :pจากประสบการณ์ตรง:p

3. ban07

ban07 New Member Member

9
    1
    0
    รถเพื่อนผมวาง 2j ใหม่ๆไปลองรถ แหกโค้ง ต้องทำสีใหม่ ระวังครับมันแรงขึ้น มันขึ้น เหยียบเพลิน ก็แหกโค้งครับ

4. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ถ้าได้เซ็ทเบรคและพวกสปริง โช๊ค ได้ด้วยก็จะดี ถ้าจะเอาแบบแจ่มก็หาโช๊คที่หนืดๆหน่อย เช่นพวก KYB SR special กระบอกฟ้าเบิกใหม่ได้เลย เห็นที่ร้าน น.เจริญฯ ที่สรจักรขายอยู่ แต่ไม่รู้ราคา

5. muangta

muangta Legend (R.I.P.)

87
    0
    0

ใครก้อได้ช่วยโทร. เช็คหน่อยครับ ว่าทั้งหน้าและหลังเท่าไร ทั้ง jz และ ms นะ จักขอบคุณมาก ๆ ครับ

6. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ถ้ามีโอกาสได้ไปที่ร้าน จะถามราคาให้นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้