เครื่องRVR เป็นไงบ้างครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Ctrl_s, 15 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ตอนนี้กำลังเล็งเครื่องRVRอยู่ เพราะเครื่องเก่าลาโลกไปแล้ว เห็นว่าน่าจะเป็นทางเลือกที่ดี ตัวนี้มัน240ม้ารึปล่าว แล้ว
    มันเป็นเครื่องปีอะไรครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

2. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    RVR มี 2 spec ครับ 220 กับ 250 ม้า เครื่องตัวนี้มาพร้อมกับ เทอร์โบ TD04HL
    สิ่งที่แตกต่าง กับเครื่อง อีโว คือ ไม่มีจานจ่าย เพราะ RVR ใช้ cam และก็ crank Cencer
    ในการประมวณผลการจ่ายไฟ แทนครับ

เครื่องตัวนี้ผมใช้อยู่ ตอนเดิมสนิท + ครัชลื่น วิ่งได้ 14.8 วินาที รวม RT นะ

เทอโบ เดิมบูสมาเร็วมาก มีแรงบิดเยอะ อาจเป็นเพราะ เครื่อง ตัวนี้ วางอยู่ ใน Mitsubishi space wagon ครับ
    ส่วนพื้นฐานอื่นๆ ก็เหมือนเครื่อง อีโวครับ

3. Ctrl_s

957
    45
    0
    แล้วมันต้องแปลงอะไรบ้้างครับ ยุ่งยากรึปล่าวครับ หรือแค่ระบบไฟอย่างเดียว ขอบคุณมากครับ

4. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    ระ บบ ไป นิด หน่อย ครับ แต่ ต้อง หา อุปกรณ์ มา แบบ ครบๆ ครับ

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    RVR ของได้สายไฟมาครบๆครับ
    ถ้าวายริ่งสายไฟครบ เครื่องใช้งานได้ดีไม่มีปัญหา
    เวลาซื้อ อย่าให้ปลั๊กสายไฟหรือเซนเซอร์หาย หรือ สายไฟโดนตัดออก
    ไม่งั้นวางแล้วไม่จบ

6. HUNELAN

HUNELAN Guest

0
    0
    0
    ผมก็เล็งวางแทนเครื่อง 4G67/4G63 E33 แต่ช่างมิสซูแจ้งว่าแท่นเครื่องต่างกันแปลงเยอะ
    เพราะ RVR วางใน Spece wagon แท่นเครื่องอยู่ตรงเกียร
    วางอู่ไหนมาครับแนะนำด้วยเพราะเครื่องรุ่นนี้ใหม่สดมาก ยกเว้นมีปัฐหาเรื่องแท่นกัลววางไม่ได้ศูนย์

7. Ctrl_s

957
    45
    0
    ตอนนี้มีทางออกแล้ว เปลี่ยนลูก เปลี่ยนกล่อง ประกบฝาevo ใหม่ น่าจะมาถูกทางแล้ว ยังไงก็ขอบคุณทุกๆท่านครับ

8. Num4g63

Num4g63 New Member Member

37
    0
    0
    เครื่องRVRลงในอีคาร์ไม่ต้องแปลงอะไรมากเลยแค่ซื้อแท่นเครื่องของevo1-3มาใส่ แล้วชนเกียร์evo
    ก็เรียบร้อยแล้วครับตอนนี้ผมก็ใช้อยู่ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยครับ

9. kittichaimi

kittichaimi New Member Member

6
    0
    0
    สอบถามหน่อยนะครับ ถ้าเกิด cam และ crank Cencer เสียอาการจะเป็นอย่างไงครับ

10. Num4g63

Num4g63 New Member Member

37
    0
    0
    เครื่องจะมีอาการสะดุดหรือสตารท์ไม่ติดครับ

11. kittichaimi

6
    0
    0
    แล้วไม่ทราบว่าสามารถเอาของรุ่นอื่นมาแปลงใส่ได้หรือเปล่าครับ พอดีของผมเสียทั้งสองตัวเลยอะและหาของไม่ได้เลย

12. zoomclick

zoomclick New Member Member

14
    1
    3
    แปลงเป็นจานจ่ายได้คับ

13. kittichaimi

6
    0
    0
    ขอบคุณครับ แล้วไม่ทราบว่าถ้าเอาจานจ่ายมาแล้วต้องเอาชุดสายไฟพร้อมกล่องด้วยเปล่าครับ

14. BOBBY_IN_LOVE!!

929
    6
    0
    ครับ เอาชุกไฟอีโวกะกล่องมาใช้ ได้ ครับ

15. kittichaimi

6
    0
    0
    ขอบคุณครับ :D

16. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ใช้ระบบไฟกับกล่องของEvo 1-3 ได้
    ต้องวายริ่งสายไฟใหม่ แต่ไม่ใช่เรื่องยาก
    ต้องหาอู่ที่ชำนาญสายไฟมิตซู น่าจะเรียบร้อย

ลองถามอาจาร์ย กำธร คลีนิค พระราม2 ซ.47 ได้ 02-8672260

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้