อาการแบบนี้คืออะไรคับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย ไอ้หมึกดำ, 4 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ไอ้หมึกดำ

ไอ้หมึกดำ New Member Member

408
    2
    0
    คือว่า เวลา สตาดรถครั่งแรกจะมีควันสีขาวออกมากลุ่มใหญ่จากท่อไอเสียคับ
    แต่เวลารถวิ่งจะไม่มีควัน เป็นอาการของอะไรคับ ผมใช่ ไทเกอร์ D4D 2500 คร๊าบ
    ช่วยที่คับ กังวนมาก

2. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    รอหมอคับ...อาการนี้ไม่เคยเป็นครับ

3. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    น่าจะยางตีนวาล์ว รึป่าวไม่แน่ใจ ถ้าหมอไม่รู้คงต้องรอ ดอคเตอร์แล้วล่ะ

4. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    เทอร์โบรั่วคับ
    แล้วน้ำมันเตรื่องก้หายคับ
    เวลาวิ่งไม่เป็นไรเป็นตอนสตาทร์
    ถ้ารั่วมากๆๆๆเวลาออกตัวก้จะออกมากเหมือนกัน

5. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    อาการนี้ยังไม่เคยเป็นครับ

6. ไม่ทราบคับ

7. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ยังไม่เคยเป็นเหมือนกันครับ

8. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    หลายอาการตามที่สมาชิกว่ามาครับ ต้องตรวจสอบดู
    แต่ที่แน่ๆ ควันตอน start แบบนี้ ยิ่งตอนเช้าละก็
    น้ำมันเครื่องลงในระบบเผาไหม้แน่ๆ ครับ

9. นัทหนองแขม

นัทหนองแขม New Member Member

366
    5
    0
    รอฟังเช่นกันครับ เอาไว้เป็นความรู้ใช้ไทเกอร์เหมือนกัน

10. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    น่าจะลองให้ศูนย์เช็คดูก่อนนะครับ

11. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0

เช็ควาวล์ครับ วาวล์ปิดไม่สนิทครับ

12. งานเข้า..

13. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    น่าจะ ยางตีนวาล์ว

กำลัง เป็นอยู่ เหมือน กัน กลุ้ม

14. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    น้ำมันเครื่องเข้าไปเผาไหม้ กับ น้ำมันดีเซลหรือเปล่าวครับ
    ลองตรวจวเช็ค น้ำมันเครื่อง ว่าขาดไหม
    อาการนี้น่าจะเป็นพวก ซีนเครื่องนะครับ

15. Mr.Taweesit

3,356
    10
    0
    ขอให้แก้หายไวๆนะครับ

16. kung_wizardnon

kung_wizardnon New Member Member

531
    5
    0
    รอหมอมาตอบ(อยากรู้เหมือนกัน)

17. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    อัพครับ!!!

18. เจี๊ยบD4D

เจี๊ยบD4D New Member Member

877
    8
    0
    ของผมก้อเปน แต่นํามันเครื่องไม่ขาด

19. เจี๊ยบD4D

877
    8
    0
    ศูนย์แถวบ้านผมรู้มั้ยมันพูดว่าไง
    ผมก้อเอารถไปเข้าศูนย์ ผมก้อบอกว่า พี่ รถผมมันเสียงดังขึ้นน่ะครับ
    มันก้อถามมาว่าดังมาจากไหน(ถามแบบกวนตีน)
    ผมก้อตอบ มันก้อต้องดังมาจากเครื่องดิพี่(ไอ้สาดเอ๊ย ถ้ามันดังมาจากที่อื่นกรูจะถ่อมาให้เมิงดูทัมมัย)
    มันตอบสั้นๆเลยนะว่า ไม่เป็นไร จบ
    ผมเลยถามต่อว่าพี่ยังไม่ได้แตะรถเนี่ยนะ พี่รู้แล้วหรอ
    (รู้มั้ยมันพูดว่าอะไร)
    กูเป็นช่างนะ จะไม่รู้ได้ไง

20. ไอ้หมึกดำ

ไอ้หมึกดำ New Member Member

408
    2
    0
    ขอบคุณทุกท่านน่ะคับ ทั่งสมาชิกใหม่เก่ายังเหมือนเดิมกันน่ะคับ
    แต่เห็นบางท่านแต่ล่ะคันเปลี่ยนเยอะน่ะคับ
    ก้อผมว่าน่าจะเป็นโบน่ะคับ เพราะนำมันเครื่องขาดด้วยคับ
    ผมไปใส่เวตเกตมาโบเดิม ไปกานเหมือสงกานน่ะคับ แล้วอัดแข่งกับเครื่อง sr แดงใน big m
    พอถึงจุดหมาย ท่อเวตเกตขาดคับ ขาดตอนไหนไม่รู้ อัดมายอ่างเดียว ไม่ใช่ท่อระบายน่ะคับที่ขาด
    ส่งใส่โบรั่ว อย่างที่พี่เขาว่า ส่งสัยต้องโดน 06 ใส่สะแล้ว

21. Mr.Taweesit

3,356
    10
    0
    จับเปลี่ยนโบเลยพี่

22. เจี๊ยบD4D

877
    8
    0
    เอาก่อนเลยพี่วิน
    เดี๋ยวน้องจาทัมตาม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้