สวัสดีครับชาว NV club ทุกท่าน ผมสมาชิกใหม่ กำลังสนใจจะซื้อ NV มาใช้งาน...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Phichitromrun Akkatham, 2 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    สวัสดีครับชาว NV club ทุกท่าน
    ผมสมาชิกใหม่ กำลังสนใจจะซื้อ NV มาใช้งาน
    มีเรื่องเรบรวนถามความรู้จากผู้ใช้ NV ตัวจริง
    คำถามคือ
    - NV ทั้ง 4 โฉม(ดังรูป)มีสมรรถนะต่างกันยังไงบ้าง
    - ผมต้องใช้งานวิ่งปรมาณวันละ 100 กิโลคือไปทำงานอะคับ
    แล้วถ้าเราซื้อมาวางเครื่องใหม่(ในกรณีเครื่องที่มาด้วยสภาพแย่)
    แนะนำเครื่อตัวไหนดีครับ

ขอขอบคุณทุกท่านล่วงหน้า

1. อยากรู้เหมือนกันว่า queencab กับ wingroad ต่างกันตรงไหนบ้าง

2. คับๆ ^^ รออยู่ ขอบคุณที่ให้ความสนใจคับ

3. Teerasit Sintes

Teerasit Sintes Guest

0
    0
    0
  4. ด.ช. ธีรสิทธิ์ สินเทศ ขอบคุณครับ^^

5. มีใครใช้ NV Van บ้างครับ
    อยากรู้ว่าเป็นยังงัย ผมต้องใช้วิ่งวันละประมาณ 100 โล

6. ผมมีทั้ง nv van และ winhroad เลยครับ อิอิ วิงโรดพี่ชายใช้ ส่วนตัวผมเองใช้แวนครับ ผมชอบตรงวิงดรดมันใหม่กว่ามากเพราะมันปี 2002 ส่วน แวนผมปี 94 เครื่องของวิงโรดก็เป้นหัวฉีด แวนผมยังคาร์บูเดิมๆ กินน้ำมันกว่าเยอะ อายุอานามของตัวถัง วิงโรดเลยหาสดๆสวยๆได้มากกว่าครับ แต่ที่ผมซื้อแวน เพราะผมชอบแวน วิ่งวันละ 200 ดลครับ ส่วนตัวว่าเกาะถนนกว่าวิงโรดที่ท้ายมันเบาๆกว่าครับ

7. สมาบัติ ฉันท์ตเวช ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ^^
    ที่อยากได้ Van เพราะว่าเผื่อให้คนที่บ้านนั่งได้นะครับ(มีกัน3คน)

8. ไม่งั้นถ้า NV Van
    แล้วเอามาวางเครื่องใหม่ + ติดแก๊สน่าจะเวริคไหมครับ ^^"

9. ก็น่าจะเวิรคนะครับ ถ้าช่างทำจบๆครบๆครับ แต่รายละเอียดมันเยอะจากคาร์บู ไปเป็นหัวฉีดอะครับ ถ้าวายสายครบ ก็คงวิ่งสมบูรณ์ๆ ผมถามุ่นิสสันที่พัทยา เขาบอกว่า ค่าวาง 8000 นอกนั้นเปนค่าเครื่อง คันเกียร์ ถังน้ำมัน แป้นเบรค อะไรพวกนั้นคงทำลุ 30000 หน่อยๆอะครับ ผมเลยไม่ซีเรียสขับคาร์บูนรี่ล่ะติด lpg วิ่งฉุยๆๆๆยังฟิต อิอิ ผมชอบแวนตรงขนของด้านท้าย+นั่งแถวกลาง ได้น่ะครับ วิงโรค มันเหมาะกับ 2 คนมากกว่า...ค่อยๆหาแวนสภาพดีๆ แจ่มครับ

10. สมาบัติ ฉันท์ตเวช ขอบคุณครับ^^ ข้อมูลมีประโยชน์มากเลยครับ
    ผมจะหาแวนสภาพดีๆ ให้ได้ครับ

11. SR 18 ออโต้ ว่างมาแล้วขับได้เลย โดนไป 34500 มีชุดเครื่องพร้อมเกียร์ หม้อน้ำออยใน ระบบแอร์ ท่อไอเสีย

12. แก๊สมิกซ์ อยู่ประมาณ 15000 แบบพื้นๆครับ

13. ^^ @ไอ้หนุ่มหนังเร่ ขอบคุนคับสำข้อมูลครับ

14. ผมใช้อยู่ครับ NV VAN 94 เดิมๆ ติดแก๊ส วันละ 200-300 โล ใช้มา 9 เดือนแล้ว ปกติดีครับ วิ่ง 100 - 120 กม./ชม. วิ่งตั้งแต่กรุงเทพ-ปัตตานีเลยครับ

15. Thammarong Raktong โอ้ๆ น่าสนใจมากครับ
    ไว้ลงรูปให้ดูรถมั่งนะครับ
    อ่อแล้วได้ไปทำช่วงล่างอะไรเพิ่มมั้ยครับ
    เวลาวิ่ง 120 นี่นิ่งมากมั้ยครับ ^^

16. Keng Tomodachi

Keng Tomodachi Guest

0
    0
    0
    ลองเข้าไปอ่านใน เวป ดูครับ ตาแจ๊คทำไว้ดีมาก

17. Teerasit Sintes

Teerasit Sintes Guest

0
    0
    0
    NV มันไม่ดีครับแซง Vios ใหม่ๆสบาย ..
    NV มันไม่ดีครับเครื่องทำมาแรงเกิน
    NV มันไม่ดีครับอะไหล่เชียงกงบานเลย.
    NV มันไม่ดีครับ พาผมไปไหนต่อไหน
    NV มันไม่ดีครับผมใช้แต่น้ำมัน กิโลละ2-3 บาท ประหยัดกว่าไอ่รุ่นที่ว่าจิ๊บๆ อะ
    NV มันไม่ดีครับขนของได้เยอะแยะเลย
    NV มันไม่ดีครับทำให้ผมเปลืองตังค์แต่งนั่นนี่นู๊น
    NV มันไม่ดีครับ อย่าไปซื้อมาขับเลย :D
    NV มันไม่ดีครับ ช่วงล่างต้นแบบพื้นฐานเดียวกัย Vios Jazz Masda2
    NV มันโอ่ยเยอะครับ

18. ใช้ยาวๆครับ ของผมไว้ให้ลูกขับไปเรียน

19. อีกคนที่ขับเอ็นวี....อิอิ

20. เมื่อถึงตอนนั้นรถเราก็คงเทพแระ อิอิ

21. ช่วงล่างเดิม 120 นิ่มดีครับ 140 ก็ไม่มีปัญหา ตอนนี้วิ่ง 160 ยังสบายครับ

ขอขอบคุณทุกความเห็นครับพี่น้องง >o<

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้